Hóa đơn GTGT có giá trị trong thời gian bao lâu?

• Thread starter thuxanh
  • Ngày gửi
T

thuxanh

Guest
23/5/07
7
0
0
Hải phòng
Xin hỏi mọi người, khi xuất hàng ra khỏi kho, hóa đơn VAT có giá trị trong bao nhiêu ngày? Ví dụ công ty em bán hàng cho khách ở tỉnh xa, khi vận chuyển hàng cho khách hết khoảng 6-7 ngày thì hóa đơn VAT đó có giá trị như thế nào trong thời gian hàng lưu thông trên đường?
Xin cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Xin hỏi mọi người, khi xuất hàng ra khỏi kho, hóa đơn VAT có giá trị trong bao nhiêu ngày? Ví dụ công ty em bán hàng cho khách ở tỉnh xa, khi vận chuyển hàng cho khách hết khoảng 6-7 ngày thì hóa đơn VAT đó có giá trị như thế nào trong thời gian hàng lưu thông trên đường?
Xin cảm ơn mọi người
=>HĐ VAT trong thời gian hàng hoá đang đi trên đường là để đảm bảo tính hợp pháp cho lượng hàng hoá đó...khi gặp mấy pác quản lý thị trường hỏi thăm đến hàng hoá thì bạn chìa cái HĐ VAT đó cùng với phiếu xuất kho cho các pác QL thị trường xem=>chứng minh nguồn gốc của lượng hàng hoá đó là đúng, không phải hàng lậu,hàng không rõ nguồn gốc...
=>Hoá Đơn GTGT khi đi ra khỏi cty=>đi sao thì đi=>nhưng không được quá 3 tháng kể từ ngày xuất HĐGTGT, quá 3 tháng HĐGTGT đó không được khấu trừ thuế, mà chỉ tính vào CP hợp lý.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Xin cảm ơn mọi người

Hóa đơn GTGT có giá trị vĩnh viễn nếu như nó hợp pháp.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Xin cảm ơn mọi người

Hóa đơn GTGT có giá trị kê khai trong vòng 3 tháng tình từ ngày xuất ghi trên hóa đơn.

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Xin cảm ơn mọi người

- Về nguyên tắc em phải xuất hóa đơn ngay khi ghi nhận bán hàng cho khách hàng. Trường hợp chưa đủ căn cứ xác định doanh thu thì phải có phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ (đối với các đơn vị trực thuộc, chi nhánh, đại lý).
- Đối với trường hợp này em đã xuất hàng bán cho khách hàng thì em phải xuất hóa đơn GTGT tại thời điểm em xuất hàng.

T

thuxanh

Guest
23/5/07
7
0
0
Hải phòng
Xin cảm ơn mọi người rất nhiều. Có người nói với em là hóa đơn GTGT chỉ có thời hạn là 3 ngày nên nhiều khi viết hóa đơn rồi nhưng vì một số lý do khách quan, quá 3 ngày mà chưa xuất hàng khỏi kho là em phải viết hóa đơn mới, ko hiểu vậy có đúng ko ạ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Xin cảm ơn mọi người rất nhiều. Có người nói với em là hóa đơn GTGT chỉ có thời hạn là 3 ngày nên nhiều khi viết hóa đơn rồi nhưng vì một số lý do khách quan, quá 3 ngày mà chưa xuất hàng khỏi kho là em phải viết hóa đơn mới, ko hiểu vậy có đúng ko ạ?

Vậy là bạn đọc các bài vừa qua chưa hiểu kỹ rồi. Bạn xem lại một lần nữa đi nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA