Khách mua hàng chủ yếu là khách lẻ thì HĐ GTGT xuất như thế nào

• Thread starter luuly1362007
  • Ngày gửi
L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
Các bác ơi giúp em với. Công ty em bán hàng chủ yếu là cho các salon và khách lẻ nên người mua không yêu cầu lấy hóa đơn. Cuối ngày em vẫn tập hợp lại số lượng hàng mà khách đã mua trong ngày để viết hóa đơn GTGT. Các bác tư vấn giúp em là ở mục người mua em đề chữ "khách lẻ", mục mã số thuế thì em lấy thước gạch đi còn những mục khác như họ tên người mua hàng, số tài khoản... em để trống như vậy có được không ạ? Rồi chữ ký của người mua hàng ở cuối hóa đơn nữa em không biết phải ghi như thế nào? Ghi là mua hàng qua điện thoại được không hay là để trống? Em cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
bạn ghi lên HĐ là bán lẻ đúng rồi bỏ trống KH ,... nhưng bạn ghi thêm là kèm theo bảng kê bán lẻ đi theo HĐ là dc mà. sau đó ai bạn ký vào ng bán hàng GĐ ký đóng dấu là ok. thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
luuly nói:
Cuối ngày em vẫn tập hợp lại số lượng hàng mà khách đã mua trong ngày để viết hóa đơn GTGT. Các bác tư vấn giúp em là ở mục người mua em đề chữ "khách lẻ", mục mã số thuế thì em lấy thước gạch đi còn những mục khác như họ tên người mua hàng, số tài khoản... em để trống như vậy có được không ạ?

Những mục, chỉ tiêu không thể hiện được thì gạch ngang.

luuly nói:
Rồi chữ ký của người mua hàng ở cuối hóa đơn nữa em không biết phải ghi như thế nào? Ghi là mua hàng qua điện thoại được không hay là để trống? Em cảm ơn các bác nhiều.
Nếu khách hàng không lấy hóa đơn thì liên 2 ký hay không ký cũng vô nghĩa mà.

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Các bác ơi giúp em với. Công ty em bán hàng chủ yếu là cho các salon và khách lẻ nên người mua không yêu cầu lấy hóa đơn. Cuối ngày em vẫn tập hợp lại số lượng hàng mà khách đã mua trong ngày để viết hóa đơn GTGT. Các bác tư vấn giúp em là ở mục người mua em đề chữ "khách lẻ", mục mã số thuế thì em lấy thước gạch đi còn những mục khác như họ tên người mua hàng, số tài khoản... em để trống như vậy có được không ạ? Rồi chữ ký của người mua hàng ở cuối hóa đơn nữa em không biết phải ghi như thế nào? Ghi là mua hàng qua điện thoại được không hay là để trống? Em cảm ơn các bác nhiều.
Những KH lẻ mua ko lấy hoá đơn, bạn tập hợp lại cuối ngày xuất 1 cái tổng thể.
Mục Đơn Vị : Khách lẻ.
Các chỉ tiêu khác bỏ trống.
MST : gạch ngang.
Còn lại các chỉ tiêu bên dưới ghi bình thường.
Mục chữ ký KH mua hàng : để trống hoặc vẽ bán hàng qua điện thoại đều được.

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Lưu ý rằng hoá đơn xuất cho hàng bán lẻ liên 2 phải lưu tại quyển, không được xé khỏi quyển.

T

trieuthanh.tam

Guest
Ðề: Khách mua hàng chủ yếu là khách lẻ thì HĐ GTGT xuất như thế nào

Chỗ e làm là ban điêuf hành bến xe khách.mỗi ngày xe vào bến chỗ e điều ghi hóa đơn nên hóa đơn rất là nhiều,bây giờ e mún tổng hợp lại để ke khai thuế gtgt theo quý 01/gtgt,nhưng chỗ số hóa đơn,tên người mua,mặt hàng,MST e k biết phải ghi như thế nào.mong các anh chị giúp e ạ.e cảm ơn ạ

N

nguyenhong16292

Guest
11/10/14
13
0
1
31
Em chào các anh chị,
Anh chị cho em hỏi, bên em là cty thuốc, có cửa hàng thuốc (đăng ký hạch toán phụ thuộc). Mà hiện tại cty em mới thành lập và mới bắt đầu bán nên lượng mua rất thấp. Anh chị cho em hỏi em lập hoá đơn bán ra với nội dung khách lẻ ko lấy hoá đơn (đính kèm bảng kê) theo tuần được không hay buộc phải theo ngày?
Em xin chân thành cảm ơn!

Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
Theo TT39:
Tiêu thức “Tên, địa chỉ, mã số thuế của người bán”, “tên, địa chỉ, mã số thuế của người mua”: ghi tên đầy đủ hoặc tên viết tắt theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế.
Trường hợp tổ chức bán hàng có đơn vị trực thuộc có mã số thuế trực tiếp bán hàng thì ghi tên, địa chỉ, mã số thuế của đơn vị trực thuộc. Trường hợp đơn vị trực thuộc không có mã số thuế thì ghi mã số thuế của trụ sở chính.
Trường hợp khi bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ từ 200.000 đồng trở lên mỗi lần, người mua không lấy hóa đơn hoặc không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế (nếu có) thì vẫn phải lập hóa đơn và ghi rõ “người mua không lấy hóa đơn” hoặc “người mua không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế”.

H

huongchanh45

Cao cấp
Bạn ghi vậy hoàn toàn hợp lệ, phần tên hàng hóa dịch vụ bạn ghi theo bảng kê số bao nhiêu nữa, phần chữ ký người mua vì theo bảng kê ghi theo nhiều đối tượng mua lên ko cần ký

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA