Trong điều kiện như thế nào thì mình mời cơ quan thuế về quyết toán

• Thread starter luuly1362007
  • Ngày gửi
L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
Các bác cho em hỏi với. Công ty trong trường hợp nào thì mời cơ quan thuế về để quyết toán thuế ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Các bác cho em hỏi với. Công ty trong trường hợp nào thì mời cơ quan thuế về để quyết toán thuế ạ?
Bạn đã và đang chuẩn bị tốt các chứng từ để quyết toán rùi đúng ko? và đơn vị bạn muốnn quyết toán sớm?
Điều khiện cần và đủ chỉ lằm trong 1 chiếc.........phong bì hixhixx

L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
Em mới ra trường, kinh nghiệm chưa nhiều nên không biết giải quyết việc này như thế nào?

Sửa lần cuối:
L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
Không phải ạ. Em thấy không có công ty nào lại muốn cơ quan thuế về để kiểm tra chứng từ, quyết toán thuế cả. Hôm bữa em đọc thấy có nick hỏi là làm công văn mời thuế về quyết toán như thế nào nên em mới hỏi trường hợp nào thì thuế về quyết toán công ty thôi. Công ty em sổ sách kế toán của năm 2006 không viết gì cả, báo cáo quyết toán 2006 thì bị sai nhiều lắm do chị kế toán cũ làm (chị ấy không học kế toán, công ty lại nhỏ chỉ có 1 kế toán nên làm sai mà chị ấy không biết, em cũng không hiểu là không làm sổ thì chị ấy làm như thế nào mà làm quyết toán năm được, bây giờ em lại không liên lạc với chị ấy được nữa) mà giám đốc lại không để ý, cứ ký bừa. Bây giờ em mới vào làm thay chị ấy mới phát hiện ra cái sai. Em sợ cuối năm nay thuế về công ty em quyết toán nên đang nghĩ đến chuyện mời trước đi có được không ạ? Và như vậy thì có bị phạt nhiều không ạ? Sổ sách từ đầu năm 2007 tới nay cũng không viết gì cả, chị ấy không viết. Em định viết thì báo cáo quyết toán lại sai nên em không có số dư đầu tháng để làm, mà số dư trong sổ kế toán cũng không có nữa. Giờ làm sao ạ? Giúp em với.

L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
công ty thành lập từ năm 2004 tới giờ và báo cáo quyết toán năm nào cũng lỗ cả. Huhu. Cuối năm thuế quyết toán là một điều chắc chắn rồi phải không ạ?

Sửa lần cuối:
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Điều anh mong muốn nhất là nếu được quyết toán thuế 1 năm 1 lần đó em ạh, còn trường hợp của em nếu em không thể kiểm soát được lý do mới vào làm và do người kế toán trước đã để lại nhiều sai sót mà em không thể sử lý được thì anh nghĩ em nên yêu cầu GĐ tìm ngay 1 công ty kiểm toán thuê về làm là an toàn nhất nếu không cứ để 2 - 3 năm mới quyết toán thì những sai sót đó không thể cứu vãn được.
chúc em sơm thành thạo.:bigok:

L

luuly1362007

Guest
20/8/07
16
0
1
Tp. HCM
Em cảm ơn anh nhiều.

A

anmarketing

Guest
22/9/07
2
0
0
thanh pho Vinh
Chào !!mình muón hỏi dịch vụ tư vấn là đối tượng nôp thuế 10% có phải khong các bạn và phần mềm chịu 5% ah.mình xin cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA