Hóa đơn, chứng từ

• Thread starter jmmy_0111
  • Ngày gửi
J

jmmy_0111

Guest
22/8/07
15
0
0
TP HCM
Các anh chị ơi cho em hỏi một tý
Cty em xuất bán 1 lô hàng trong tháng 7 đã xuất hóa đơn, nhưng đến tháng 8 bên kia mới nói là hàng ko đúng quy cách và trả lại hàng kèm theo tờ hóa đơn bên em đã xuất. Vậy trong trường hợp này thì giải quyết như thế nào? Em phải làm biên bản gì?
Em mới làm kế toán nên nhiều điều chưa biết mong các anh chị giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các anh chị ơi cho em hỏi một tý
Cty em xuất bán 1 lô hàng trong tháng 7 đã xuất hóa đơn, nhưng đến tháng 8 bên kia mới nói là hàng ko đúng quy cách và trả lại hàng kèm theo tờ hóa đơn bên em đã xuất. Vậy trong trường hợp này thì giải quyết như thế nào? Em phải làm biên bản gì?
Em mới làm kế toán nên nhiều điều chưa biết mong các anh chị giúp đỡ
Bạn căn cứ đây làm theo nha (Trích Thông tư 32)
5.8- Cơ sở kinh doanh mua hàng hoá, người bán đã xuất hoá đơn, người mua đã nhận hàng, nhưng sau đó người mua phát hiện hàng hoá không đúng quy cách, chất lượng phải trả lại toàn bộ hay một phần hàng hoá, khi xuất hàng trả lại cho người bán, cơ sở phải lập hoá đơn, trên hoá đơn ghi rõ hàng hoá trả lại người bán do không đúng quy cách, chất lượng, tiền thuế GTGT. Hoá đơn này là căn cứ để bên bán, bên mua điều chỉnh doanh số mua, bán, số thuế GTGT đã kê khai.

J

jmmy_0111

Guest
22/8/07
15
0
0
TP HCM
nhưng bên mua hàng trả lại cái tờ hóa đơn mà bên em đã xuất, vậy em phải làm biên bản hủy hóa đơn đó hay sao?

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
nhưng bên mua hàng trả lại cái tờ hóa đơn mà bên em đã xuất, vậy em phải làm biên bản hủy hóa đơn đó hay sao?
Bạn đọc kỹ lại những điều anh Hổ đã trích dẫn

phong2v

phong2v

Guest
Nếu họ trả lại mà em chưa huỷ thì làm theo các của anh tiger,
còn nếu đã huỷ thì làm cái BB huỷ hoá đơn kèm theo biên bản để giải trình đc vì sao

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Thì họ trả lại bạn hóa đơn để bạn làm biên bản hủy và xuất lại hóa đơn khác cho họ chứ sao. Họ trả lại cho bạn để bạnh lưu lại và làm căn cứ điều chỉnh doanh số và thuế GTGT đã kê khai

phong2v

phong2v

Guest
Thì họ trả lại bạn hóa đơn để bạn làm biên bản hủy và xuất lại hóa đơn khác cho họ chứ sao. Họ trả lại cho bạn để bạnh lưu lại và làm căn cứ điều chỉnh doanh số và thuế GTGT đã kê khai
Bạn đọc kỹ lại câu hỏi đi, ko phải xuất lại HĐ khác mà họ trả lại cả hàng cơ mà, coi như họ không mua nữa

L

Lê Hải Long

Guest
4/7/06
1
0
0
41
Hà nội
chào bạn
tôi là long
bạn cho tôi hỏi chút nhe
tôi thấy hóa đơn in bằng máy in lade có khác gì máy in kim đâu tại sao cứ phải in bằng máy in kim.khi in bằng máy in kim rất bất tiện.lại khó đặt giấy.in bằng máy lade thì rễ và in từng tờ một rất đẹp.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
chào bạn
tôi là long
bạn cho tôi hỏi chút nhe
tôi thấy hóa đơn in bằng máy in lade có khác gì máy in kim đâu tại sao cứ phải in bằng máy in kim.khi in bằng máy in kim rất bất tiện.lại khó đặt giấy.in bằng máy lade thì rễ và in từng tờ một rất đẹp.

Vậy nếu một ngày bạn in khoảng 150-200 hóa đơn GTGT thì in laze làm sao tiện bằng máy in kim được. máy in kim dùng để in HD với số lượng nhiều bạn ah!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Ặc hình như bạn post bài và tui trả lời nhầm mất chủ đề rồi, đề tài là Hóa đơn, chứng từ mà tự dưng thêm cái máy in vào mình lẩm cẩm mất rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA