Hạch toán góp vốn kinh doanh

• Thread starter nguyenthuyfgc
  • Ngày gửi
N

nguyenthuyfgc

Guest
25/8/07
7
0
0
48
Ha Noi
Công ty của tôi là một công ty cổ phần mới thành lập tháng 12/2006, vốn điều lệ là 5tỷ do 4thành viên góp vốn . Có bạn nào cho tôi biết thủ tục đầy đủ thể hiện sự góp vốn bằng TM trong từng giai đoạn của mỗi cá nhân là ntn ko ? Chỉ có phiếu thu tiền mặt liệu có đủ ko ?
Xin cảm ơn rất nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
Thêm biên bản góp vốn nữa là đủ.
Mỗi lần góp hay bổ sung vốn điều lệ thì bạn làm biên bản họp hội đồng thành viên

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Thêm biên bản góp vốn nữa là đủ.
Mỗi lần góp hay bổ sung vốn điều lệ thì bạn làm biên bản họp hội đồng thành viên
Phiếu thu tiền mặt - Biên bản bào giao tài sản ... Và thông báo biên bản góp vốn đến Sở Kế Hoạch Đầu Tư nữa.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Ở Cty mình thêm Biên bản góp vốn và Giấy chứng nhận góp vốn nữa

H

HaiNguyet

Guest
26/7/07
34
0
0
39
mattroixanh
có bạn nào biết thời hạn cuối cùng để nhà đầu tư góp đủ vốn là bao lâu ko?(đối với trường hợp cty 100% vốn nước ngoài)

Vàng phai

Vàng phai

Guest
có bạn nào biết thời hạn cuối cùng để nhà đầu tư góp đủ vốn là bao lâu ko?(đối với trường hợp cty 100% vốn nước ngoài)
ở cty tớ là 3 năm.Nhưng bạn phải theo điều lệ cty đã đăng ký ấy

P

phamthithuylinh

Guest
18/7/07
3
0
0
TP bien hoa
chi co phieu thu la khong du roi
tuy theo dieu le cong ty ma co nhung nguyen tac khac nhau
ban nen trinh bay thang voi sep

N

Nguyen Quy

Guest
10/1/07
47
0
6
Hanoi
Chào cả nhà!
cho mình hỏi với? Công ty cổ phần có các thành viên góp vốn bằng tài sản và cả tiền mặt thì những tài sản này được hội đồng định giá là hội đồng thành viên hay bên nào định giá? Việc định giá nếu là hội đồng thành viên định giá thì trị giá của những tài sản góp vốn này có được cơ quan nhà nước (ví dụ cơ quan thuế) chấp nhận không?
Và cả nhà có mẫu góp vốn cho mình xin bản mẫu với!
địa chỉ: nguyenquyr@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA