Kế toán trong DN may mặc

• Thread starter thuygetle
  • Ngày gửi
T

thuygetle

Guest
1/3/04
44
0
0
Mình mới xin được vào làm kế toán trong một Cty về may mặc, nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Ai có kinh nghiệm trong ngành này chỉ giáo cho mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangminhha

Guest
Tôi chưa hiểu y bạn ở đây là như thế nào : Công ty của bạn thành lập lâu rùi phải không, bạn vào Cty làm là kế thừa nhân viên cũ thôi mà. Vì vậy, bạn phải tìm hiểu xem cách hạch toán của Cty là theo hình thức nào sau đó mới vận dụng kinh nghiệm của mình mà . Nhưng theo tôi đối với DN may mặc thi phải lưu ý tài khoản 631 và 154 ....

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Mình nghĩ bạn nên nói rõ làm phần hành kế toán gì, nhiệm vụ gì, có gì thắc mắc.... thì mọi người mới giúp được. Nói chung chung như vậy, khó lắm...

T

thuygetle

Guest
1/3/04
44
0
0
To dangminhha & xiangqiang
Thanks, để mình xem tình hình sổ sách tại cty có gì mình sẽ nhờ hai bạn nhé.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bao giờ xem xong nhớ nói lại cho WKT nhé, mọi người sẽ cố gắng giúp đỡ bạn.

T

thuygetle

Guest
1/3/04
44
0
0
Có bác nào làm kế toán trong DN may mặc ới lên cho em biết với ( trước em xin hỏi thăm sau em xin nhờ vả chút) Lính mới trong ngành mà. Em chẳng biết bắt đầu từ đâu cả : khâu tính giá thành theo định mức....

T

thanh252vn

Trung cấp
28/3/04
105
1
16
44
Hải Phòng
Ke toan doanh nghiep may mac

Cty ban tinh gia thanh san pham theo dinh muc nhu vay la tinh theo dinh muc xuat nguyen phu lieu roi.Ban lay tat ca dinh muc nguyen phu lieu ma phong ky thuat cung cap:
Vi du nhu: san xuat 1 ma hang ao Jacket ban can co tat ca nhung phu lieu voi dinh muc nhu sau:
- Vai : 1m
- Lot:0.9m
- Cuc:2 pcs
..Va tat ca phu lieu lien quan..
Ap dung cach tinh gia thanh trong ke toan , ban co the phan bo chi phi san xuat chung, chi phi quan ly..theo he so phan bo.
Toi cung chua ro y cua ban .Ban can cho biet chi tiet hon nhe

T

thuygetle

Guest
1/3/04
44
0
0
To thanh252vn
Bạn có thể cho mình số điện thoại liên lạc được không. Mình lính mới nên chẳng biết bắt đầu từ đâu cả. Bạn có tài liệu hoặc kinh nghiệm trong ngạch này ko share cho mình tham khảo với. Số điện thoại liên lạc của mình là: Thuỳ 0904.210.936
Email: thuygetle@yahoo.com

T

thanh252vn

Trung cấp
28/3/04
105
1
16
44
Hải Phòng
Chao ban Thuy,
Ban co the gui mail cho minh theo dia chi:thanh@hpgarment.com.vn hoac so dien thoai : 0912 101 844.

• Like
Reactions: Thêu Nguyễn285
H

highland

Guest
Trời ơi mình cũng làm kế toán trong ngành may đã 6 năm rồi. Nhưng giờ chuyển sang cty khác cũng ngành này nhưng lại là cty nước ngoài và lại nhiều chủng loại: giày dép, áo quần, túi sách nên cũng chẳng biết sao đây, vì phải tự thiết lập mà vì trước giờ chẳng ai làm cả. Vì tính chất hoạt động mỗi cty mỗi khác nên lo quá, có ai rành về theo dõi hoạt động gia công nhiều công đoạn chỉ giáo giúp. Nếu được thì mail cho mình với. Cảm ơn !
phonuicao76@yahoo.com

C

codong111

Guest
10/9/07
57
1
6
Tp.HCM
mình cũng là lính cty may mặc, vừa mới thành lập nên chưa có gì hết, bạn nào có sổ sách bên cty mạc mặc thì share cho mình với, mình chăng biết làm gì cả. mail mình là codong111@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA