Cách điều chỉnh hóa đơn GTGT

• Thread starter Nguyen Le My
  • Ngày gửi
Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Chào các bạn!
Mình gặp trường hợp này mà không biết nên xử lý thế nào?! Các bạn giúp mình với.:wall::wall::wall:
Ngày 29/5/07 cty mở 2 tờ khai HQ cho 2 lô hàng nhưng xuất vào một ngày nên viết cũng một hoá đơn. Hoá đơn này trị giá 133.000.000đồng( Thuế xuất 0%, hàng xuất khẩu) và đã báo cáo thuế tháng 5 rồi.
Ngày 15/6/07, Cty mới thực tế xuất hàng và lại huỷ 1 tờ khai HQ trị giá 35.000.000đồng.
Theo các bạn, mình có nên điều chỉnh lại không?! Nếu điều chỉnh thì tháng 8 này viết một hoá đơn để điều chỉnh lại được không?!
Bạn nào có gặp trường hợp này tư vấn mình với nha, cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sharp

Guest
21/8/07
28
0
0
41
Ha Noi
điều chỉnh lại thôi! có vấn đề gì đâu

L

LeThuThuy

Guest
7/4/06
45
0
6
TP.HCM
Chào các bạn!
Mình gặp trường hợp này mà không biết nên xử lý thế nào?! Các bạn giúp mình với.:wall::wall::wall:
Ngày 29/5/07 cty mở 2 tờ khai HQ cho 2 lô hàng nhưng xuất vào một ngày nên viết cũng một hoá đơn. Hoá đơn này trị giá 133.000.000đồng( Thuế xuất 0%, hàng xuất khẩu) và đã báo cáo thuế tháng 5 rồi.
Ngày 15/6/07, Cty mới thực tế xuất hàng và lại huỷ 1 tờ khai HQ trị giá 35.000.000đồng.
Theo các bạn, mình có nên điều chỉnh lại không?! Nếu điều chỉnh thì tháng 8 này viết một hoá đơn để điều chỉnh lại được không?!
Bạn nào có gặp trường hợp này tư vấn mình với nha, cảm ơn nhiều!

Bạn điều chỉnh lại đi không sao đâu. Nhưng sao bạn không chờ có xác nhận thực xuất của Hải quan mới viết hóa đơn, vì nhiều khi mình còn xuất thiếu so với số lượng khai mà.

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Cảm ơn bạn nha!
Mình cũng nghĩ là sẽ không sao?! Quan trọng là cách điều chỉnh như thế nào là hợp lý.
Mọi người có thể giúp mình, trường hợp này được không?!
Thực ra, hoá đơn 2 lô hàng đấy Cty mình chưa viết, vì hoá đơn cty mình sẽ gửi sau vài tháng, nhưng lại kê khai trước Báo cáo thuế tháng 5 rồi. Giá trị kê khai Báo cáo thuế là 134.00.000đồng cho 02 tờ khai.
Nhưng tháng 6 thì huỷ đi một tờ khai, nên giá trị lô hàng giảm xuống so với đã báo cáo thuế. Vậy giờ mình xuất hoá đơn theo giá trị thực tế xuất được ko nhỉ! LÀm cách này thì ko đúng lắm nhưng sẽ không phải xuất một Hoá đơn để điều chỉnh nữa, có được không các bạn?!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA