Hóa đơn GTGT

• Thread starter thachha
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thachha

Guest
24/8/07
2
0
0
38
Ha Noi
Chào các anh chị!
Em muốn hỏi cụ thể lại một chút về vấn đề mua hàng ko có hóa đơn ý
Em thấy có 2 mẫu là: 04/GTGT và mẫu 06-VT (mà hôm trước các anh chị có bảo em). Thật ra thì em vẫn rất băn khoăn là hàng tháng em có thể làm theo mẫu nào để gửi lên chi cục thuế cùng với tờ khai thuế GTGT.
Vì những vật tư là bên em mua (cụ thể là các loại cát) của các tàu bè nhỏ di lại trên biển, mua hàng ngày và hầu như ngày nào cũng mua cho nên số lượng mua vào cũng khá lớn, nhưng họ ko có hóa đơn gì cả.
Với lại từ đầu năm đến giờ bên em chưa gửi lên thuế những hàng mua vào đó mà chỉ có cát bán ra thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ánh Sao

Ánh Sao

Trung cấp
16/12/06
115
0
0
36
1a Hòa hưng-Q 10
Chào các anh chị!
Em muốn hỏi cụ thể lại một chút về vấn đề mua hàng ko có hóa đơn ý
Em thấy có 2 mẫu là: 04/GTGT và mẫu 06-VT (mà hôm trước các anh chị có bảo em). Thật ra thì em vẫn rất băn khoăn là hàng tháng em có thể làm theo mẫu nào để gửi lên chi cục thuế cùng với tờ khai thuế GTGT.
Vì những vật tư là bên em mua (cụ thể là các loại cát) của các tàu bè nhỏ di lại trên biển, mua hàng ngày và hầu như ngày nào cũng mua cho nên số lượng mua vào cũng khá lớn, nhưng họ ko có hóa đơn gì cả.
Với lại từ đầu năm đến giờ bên em chưa gửi lên thuế những hàng mua vào đó mà chỉ có cát bán ra thôi
Bạn xem tại thông tư 60/2007/TT-BTC nhé! 2 loại mẫu bạn nêu ở trên không còn sử dụng được nữa.

E

Echgiay

Guest
2/8/07
10
0
0
52
Hà Nội
Cho em hỏi chút các phụ tùng thay thế sửa chữa otô thì chịu thuế 5% hay 10% ạ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cho em hỏi chút các phụ tùng thay thế sửa chữa otô thì chịu thuế 5% hay 10% ạ?
Em phải tra nó trong biểu thuế của QĐ số 39/2006/QĐ-BTC của bộ tài chính nhé. Nó có nhiều mức quá làm sao biết phụ tùng của em thuộc loại nào để mọi người trả lời em đây.
Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA