Thông tư mới về hợp đồng xây dựng

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bộ xây dựng mới ban hành thông tư 06 về hợp đồng xây dựng.
Bác nào có kinh nghiệm xem giúp hộ em xem thông tư mới này có gì mới, đáng chú ý không, em mới làm về xây dựng nên đọc một lúc là hoa hết cả mắt chẳng biết có gì đặc biệt không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
TT mới về HĐ xây dựng

Cả tuần rồi trôi qua rồi, thế không có ai giúp em à, buồn quá hix...hix

Chắc tại cả nhà đang trong giấc ngủ của mấy ngày lể đó bạn ơi! mình không làm trong nghành xây dựng nên k giúp gì bạn được rùi. Bạn cố chờ thêm ít thời gian nữa cả nhà tỉnh giậy sẻ help you đó mà. hi..hi

H

htc

Guest
31/8/07
4
0
0
Hoàng Mai
Tui cũng đang cần mà chưa kịp hỏi, chúng ta cùng hcờ nhé!

V

vxmqlda

Guest
21/10/07
19
0
0
Cần Thơ
Trong TT 06 về hợp đồng có nhiều vấn đề lắm. bạn muốn hỏi về vấn đề gì. bạn hỏi chung chung nên không biết trả lời từ đâu.

V

vxmqlda

Guest
21/10/07
19
0
0
Cần Thơ
Vậy ha, trong TT 06 này có cái khác biệt là:
Khi thanh toán khối lượng từng đợt thì sẽ thu hồi số tạm ứng (nếu có) ở ngay lần đầu tiên thanh toán khối lượng hoàn thành cồn trong TT 02 thì khi thanh toán từ 30% khối lượng trúng thầu thì mới thu hồi tạm ứng.
Trong TT 06 còn có điều khoản là phải thể hiện số lần thanh toán cho nhà thầu trong một hợp đồng trọn gói.

H

has

Guest
TRong TT 06 nêu rất rõ về vấn đề tạm ứng sau khi ký kết hợp đồng theo tỷ lệ giá trị hơpự đồng, VD dưới 10tỷ thì Chủ đầu tư hoặc bênA sẽ Tư cho bên B 20% giá trị hợp đồng, còn TT 02 không nêu rõ, Khi ký hợp đồng ácc bạn chú ý điều này

V

vanquan772003

Guest
5/5/06
43
0
0
HCM
www.trungnam.com.vn
Hợp đồng xây dựng EPC

Bộ xây dựng mới ban hành thông tư 06 về hợp đồng xây dựng.
Bác nào có kinh nghiệm xem giúp hộ em xem thông tư mới này có gì mới, đáng chú ý không, em mới làm về xây dựng nên đọc một lúc là hoa hết cả mắt chẳng biết có gì đặc biệt không.

1/ Thông tư 06/2007/TT-BXD là Thông tư hướng dẫn về HDXD theo hình thức Tổng thầu. Thực ra thông tư này đúc kết những nội dung từ Hợp đồng FIDIC (theo mẫu của Hiệp hội kỹ sư, tư vấn Quốc tế) -

http://www.fidic.org/
Bản tiếng Anh nhé.

2/ Còn nếu bạn muốn dùng hợp đồng xây dựng ký với các cty trong nước thì áp dụng theo Thông tư 02/2007/TT-BTC.

giaxaydung

giaxaydung

Sơ cấp
23/12/07
9
0
1
Hà Nội
www.giaxaydung.vn
@phonghapaco: ở link sau có nhiều quy trình thi công, bạn thử kiếm xem có tài liệu bạn cần không ?
http://giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=2300
@all: Hợp đồng theo hướng dẫn TT06 có một điểm mới là: Khẳng định hợp đồng trong hoạt động xây dựng là hợp đồng dân sự điều này trước kia chưa được làm rõ. Nến sự thiệt thòi thường dành cho nhà thầu. TT06 thúc đẩy sự công bằng giữa hai chủ thế hợp đồng.
Các bạn tham khảo thêm tại đây: Hợp đồng trong lĩnh vực đầu tư xây dựng công trình
http://giaxaydung.vn/diendan/forumdisplay.php?f=13

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA