Mỗi tuần một chuyên đề

Mất hóa đơn GTGT cả 3 liên!

• Thread starter binhminh26
  • Ngày gửi
G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
GS có nhất thiết phải upload cái TT đó lên k vậy? Hình như nó hơi dư thừa đó, chán..
Ô, em thấy nó có đề tựa là : hướng dẫn Nghị định 89 mà đã hướng dẫn thì nó sẽ chi tiết hơn. Chính vì thế em mới gửi lên, hôm nay em đọc lại cái đó em thấy nhiều cái cần phải chú ý lắm chứ. Ví dụ khi mất ta phải làm như thế nào, trình tự của thuế phải làm như thế nào.
Hehe, bác thấy "chán" là phải thôi, bởi cái đó trong lòng bàn tay của bác rồi. Thôi thì lần sau em hứa sẽ rút kinh nghiệm chỉ trích dẫn thôi chứ không up toàn bộ lên như thế. Và em xin hứa lần sau cứ thế.:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Minhnhilubu

Guest
17/6/17
1
0
1
32
Các bác cũng cho e hỏi tí
Bên em viết sai cũng xé bỏ mất cả 3 liên mà sao bên thuế báo phạt 6000.000 lận ạ

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Mất hóa đơn phạt 6 tr là đúng rồi, trung bình của mức 4-8 tr

U

UB400

Guest
18/6/17
5
0
1
40
or bạn coi như xuất rồi

H

Hoài long

Guest
13/10/17
2
0
1
34
Mọi người chỉ giup e với ạ.
Do không hiểu rõ về luật thuế. Trong lúc ghi hóa đơn đầu ra bị sai e lỡ xé mất 3 liên và bỏ vào thùng rác.
E không biết trường hợp này thế nào và cục thuế xử lý ra sao. Tình huống xấu nhất và mức phat là bao nhiêu.
Mong mọi người chỉ giúp e với.
E xin chân thành cảm ơn

H

Hoài long

Guest
13/10/17
2
0
1
34
Do không hiểu rõ về luật thuế. Trong lúc ghi hóa đơn đầu ra bị sai tên khách hàng chứ e chưa ghi thêm gì hết, e lỡ xé mất 3 liên và bỏ vào thùng rác.
E không biết trường hợp này thế nào và cục thuế xử lý ra sao. Tình huống xấu nhất và mức phat là bao nhiêu.
E xin chân thành cảm ơn

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Do không hiểu rõ về luật thuế. Trong lúc ghi hóa đơn đầu ra bị sai tên khách hàng chứ e chưa ghi thêm gì hết, e lỡ xé mất 3 liên và bỏ vào thùng rác.
E xin chân thành cảm ơn
Mất hoá đơn này phạt 5tr

T

Thanh nga123

Guest
10/12/17
1
0
1
31
Thông báo với cơ quan thuế về việc mất hóa đơn theo mẫu BC-21 (trong TT 120).
Sau đó bạn lên ký biên bản VPHC và nộp 900K là xong thôi. Không có tình huống xấu nhất hay tốt nhất đâu.
A c ơi. Giup e với. E cũng như trường hợp của chủ top trên đấy ạ. Nhưng mà cả 3 liên e vẫn cầm.chưa bị mất. Mà e xé mất r. Giờ phai làm sao ạ.liên 3 thì chưa có chữ

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
nhiều bạn làm kế toán hoăc ko phải kế toán nhưng kiêm nhiệm việc viết / xuất hóa dơn cho khách hàng mà viết sai là xé ngay 3 liên vứt sọ rác. Sao nói và làm như nhẹ như lông ngỗng vậy nhỉ? ít ra cũng phải hiểu nguyên tắc kế toán và tầm quan trọng của hóa đơn khi làm việc với cquan thế chứ nhể.

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
@Thanh nga123 Dán lại vào quyển hóa đơn 1 cách tỷ mỉ. Chèn giấy than lên ghi liên 3 giống nội dung của liên 1 và liên 2 1 cách cẩn thận.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
@Thanh nga123 Dán lại vào quyển hóa đơn 1 cách tỷ mỉ. Chèn giấy than lên ghi liên 3 giống nội dung của liên 1 và liên 2 1 cách cẩn thận.

vấn đề là bạn í viết sai, xé ra khỏi cùi và vứt sọt rác, giờ tìm ko ra lun @tieulyhue. chứ ko phải viết sai, lỡ xé ra khỏi cùi đâu

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
t
vấn đề là bạn í viết sai, xé ra khỏi cùi và vứt sọt rác, giờ tìm ko ra lun @tieulyhue. chứ ko phải viết sai, lỡ xé ra khỏi cùi đâu
Bạn tham mưu cho sếp chuyển qua sử dụng Hóa đơn điện tử đi, sẽ ko bao giờ bị lại tình trạng này nữa.

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Nguyên văn của bạn @Thanh nga123 ý là "A c ơi. Giup e với. E cũng như trường hợp của chủ top trên đấy ạ. Nhưng mà cả 3 liên e vẫn cầm.chưa bị mất. Mà e xé mất r. Giờ phai làm sao ạ.liên 3 thì chưa có chữ"
Còn chủ tóp thì mình chịu nhé. @Fuji Mountain

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nguyên văn của bạn @Thanh nga123 ý là "A c ơi. Giup e với. E cũng như trường hợp của chủ top trên đấy ạ. Nhưng mà cả 3 liên e vẫn cầm.chưa bị mất. Mà e xé mất r. Giờ phai làm sao ạ.liên 3 thì chưa có chữ"
Còn chủ tóp thì mình chịu nhé. @Fuji Mountain
Làm sao thì phải biết em đang muốn cái gi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA