Hạch toán vào TK nào?

• Thread starter K Huong Thu
  • Ngày gửi
K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Chào các bạn. có phải bây giờ xác định kết quả kinh doanh, phải hạch toán vào TK 711 đến cuối năm mới được kết chuyển sang TK 421 ko?
bạn mình đi tập huấn về nói rằng theo luật thuế mới : "hàng tháng xác định kết quả KD nếu lãi thì hạch toán nợ 911 /có 711 (lỗ thì hạch toán ngược lại) đến cuối năm mới kết chuyển từ TK 711 sang TK 421". Mình ko hiểu tại sao lại làm như thế ? và có đúng là luật thuế mới qui định như thế ko? nếu đúng vậy thì khoản thu nhập bất thường hạch toán vào đâu? Mong các bạn giải đáp giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Giật mình hôm nay thấy cái này, chắc là mới ha, em chưa biết vụ này, cũ thì em thấy nó không phải thế. Các bác nào có thông tin mới về cái này cập nhật lên cho anh em biết với.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
"hàng tháng xác định kết quả KD nếu lãi thì hạch toán nợ 911 /có 711 (lỗ thì hạch toán ngược lại) đến cuối năm mới kết chuyển từ TK 711 sang TK 421"
Hic pótay.com -luật thuế mới quy định vụ này là cái nào vậy bạn ? chưa nghe bao giờ :wall: 711->911->421

M

maicuong

Guest
:wall:
Chào các bạn. có phải bây giờ xác định kết quả kinh doanh, phải hạch toán vào TK 711 đến cuối năm mới được kết chuyển sang TK 421 ko?
bạn mình đi tập huấn về nói rằng theo luật thuế mới : "hàng tháng xác định kết quả KD nếu lãi thì hạch toán nợ 911 /có 711 (lỗ thì hạch toán ngược lại) đến cuối năm mới kết chuyển từ TK 711 sang TK 421". Mình ko hiểu tại sao lại làm như thế ? và có đúng là luật thuế mới qui định như thế ko? nếu đúng vậy thì khoản thu nhập bất thường hạch toán vào đâu? Mong các bạn giải đáp giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

Mình thấy thế nào ý đâu có phải như thế người ta chỉ kết chuyển 711-> 911->421 thôi . Em chưa thấy Nợ 911/có 711 bao giờ cả. Với lại thông thường chỉ từ 911-> 421 thôi chưa bao giờ em thấy 711-> 421 luôn cả:wall::dance2::wall:

phong2v

phong2v

Guest
Heeeeeeee
hay thế nhỉ, sáng kiến mới của ai thế, ko những thay đổi Tk mà lại còn thay đổi quyền hạn của CQ thuế sang bộ tài chính nữa chứ

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Cám ơn các bạn đã góp ý kiến, vậy là ko có thay đổi đó, mình yên tâm rồi. vì hôm trước mình ko đi học tập huấn nên khi nghe thế thì thấy vô lý và khó tin quá, nhưng bạn mình thì khẳng định được học như vậy. mình cũng thử tìm đọc ở TT60 và QĐ48 nhưng ko thấy văn bản nào đề cập đến vấn đề đó nên mình muốn tham khảo ở nhiều người xem có đúng ko? chắc thông tin kia là sai rồi các bạn nhỉ. cám ơn các bạn nhé.

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Đâu có phải lắm sao lắm gạch là cái gì cũng đúng đâu, đừng tin tưởng cái gì quá hiiiiiiiiiii

Hehe, lúc đầu cũng giật mình vì tưởng mình đi sau, thế nên viết cũng phải dòm, sau thấy anh em cũng như mình thấy đoàn kết cùng giật mình, cùng đi sau nên quá yên tâm, nói chung là lắm sao lắm gạch thì ít ra cũng có một cái tư duy tốt, chăm học hỏi

M

matrix79

Guest
6/9/07
9
0
0
Hà Nội
phải nghe chính người làm chính sách nói mới tin. Có ai biết lớp học này có ăn thua gì không? PHÒNG NGỪA SAI SÓT QUYẾT TOÁN THUẾ ở www.ketoanthue.vn. Có ai học rùi méc tui với. Sợ đi học cũng không ăn thua thì sao?:alcon:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Hehe, lúc đầu cũng giật mình vì tưởng mình đi sau, thế nên viết cũng phải dòm, sau thấy anh em cũng như mình thấy đoàn kết cùng giật mình, cùng đi sau nên quá yên tâm, nói chung là lắm sao lắm gạch thì ít ra cũng có một cái tư duy tốt, chăm học hỏi

heheheh Gã sẹo nói đúng đấy. Theo như mình được biết thì 1 sao là thiếu tướng, 2 sao là trung tướng, 3 sao là thượng tướng, 4 sao là đại tướng còn 5 sao chắc phải là ...thừa tướng chứ chẳng chơi. Thừa tướng mà nói thì chắc ko sai được đâu hehehhe

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
Heeeeeeee
hay thế nhỉ, sáng kiến mới của ai thế, ko những thay đổi Tk mà lại còn thay đổi quyền hạn của CQ thuế sang bộ tài chính nữa chứ

Các bác Thuế mà nghe thấy chắc mừng húm. Họ quát nạt được vì mình không chắc nghiệp vụ. :alcon:

T

Thanhxinhgai

Guest
7/9/07
6
0
0
Bac Ninh
phải nghe chính người làm chính sách nói mới tin. Có ai biết lớp học này có ăn thua gì không? PHÒNG NGỪA SAI SÓT QUYẾT TOÁN THUẾ ở www.ketoanthue.vn. Có ai học rùi méc tui với. Sợ đi học cũng không ăn thua thì sao?:alcon:

Tôi học rùi. Cái hay là mình được hỏi những cái bức xúc nhất. Nếu có cô TOản - cục thuế HN thì hay đấy. Bà này trí nhớ siêu. Mà trả lời tanh tách. Lạ thật cái gì cũng biết

T

Thanhxinhgai

Guest
7/9/07
6
0
0
Bac Ninh
Tuy nhiên bạn cũng fải có kinh nghiệm làm rùi, va vấp rồi mới thấy nó thật sự có ích bởi nó không phải là lớp dành cho sinh viên- học kiểu academic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA