kế toán thanh toán

• Thread starter Vu thi Kieu My
  • Ngày gửi
V

Vu thi Kieu My

Guest
22/8/07
21
0
0
38
Q9 TP. HO CHI MINH
Ôi các bạn ơi giúp mình với mình mới đi phỏng vấn về nhà tuyển dụng hỏi mìn. Nếu như doanh nghiệp có khoản nợ quá hạn mà dòi nhiều lần khách hàng không thanh toán mà khách hàng này là khách quen với công ty thì mình sẽ phãi làm thế nào để đòi được món nợ đó mà vẫn giữ được mối quan hệ tốt với khách hàng.
Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trancovan

Guest
27/7/07
12
0
0
42
Quy Nhơn
hi ban!!

Hình như Cty hỏi bạn liên quan đến kế toán công nợ đấy. Điều mà doanh nghiệp cần ở bạn là làm sao lấy được khoản tiền đó mà không làm ảnh hưởng đến sự phát triển kinh doanh cung như quan hệ giữa các đối tác ngoài Công ty, Theo minh thì Cậu nên tìm hiểu rõ Đây là khoản nợ này có bao lâu rồi, tìm hiểu xem phía đối tác có khả năng trả khoản nợ này hay không. Theo như mình biết thì bạn nên soạn một Công Văn, trong đó nói rõ khoản nợ này trong HĐ nào, yêu cầu phía đối tác thanh toán khoản nợ này đẻ đảm bảo HĐ kinh tế được tiến hành theo đúng các yêu cầu đã đề ra trong HĐ, bạn cần nhấn mạnh rằng phía Công ty bạn đang cần khoản tiền này đã đãm bảo HĐSXKD, bên cạnh đó phía đối tác nếu thanh toán sẽ giảm được các khoản tiền lãi do thanh toán quá hạn. Đây chỉ là ý kiến của mình, Công ty mình cũng làm như vậy, thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA