Giấy nộp tiền vào nhà nước mua ở đâu?

• Thread starter hoaicf
  • Ngày gửi
H

hoaicf

Guest
7/8/07
45
0
0
Năm Eo
Cho em hỏi Giấy nộp tiền vào nhà nước mua ở đâu? Nhà em còn một quyển chưa sử dụng hết có thể sử dụng nó để nộp tiền thuế cho Cty được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thusinhky

Guest
4/9/07
6
0
0
38
Hà Tây
Xin ở Chi cục thuế đó....Nhưng ma pai hết quyển cũ thì chi cục thuế mới cho bạn quyển mới...

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Cho em hỏi Giấy nộp tiền vào nhà nước mua ở đâu? Nhà em còn một quyển chưa sử dụng hết có thể sử dụng nó để nộp tiền thuế cho Cty được không?

Bạn không thể lấy của nhà mà mang vào Cty sử dụng được, đây là chứng từ tuy nó không quan trọng như hóa đơn tài chính nhưng khi Cty bạn do Chi cục thuế quản lý thì bạn phải sử dụng Phiếu nộp tiền do cơ quan Thuế cấp.

Thủ tục đơn giản lắm, bạn cứ việc làm đầy đủ thủ tục và gửi qua đường công văn như sau:

- Đơn xin cấp giấy nộp tiền vào NSNN (mẫu như mua hóa đơn, nhưng phải sửa lại cho phù hợp): 03 bản

- Giấy giới thiệu + CMND: 01 bản trình cho phòng ấn chỉ cấp cho bạn

- Con dấu vuông của Cty./.

Thân :bigok:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Giấy nộp tiền hồi trước do người cán bộ quản lý cấp, nay có vài chỗ thay đổi. Tại bộ phận ấn chỉ cấp cho cty luôn. Thủ tục đơn giản.

T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Anh chị cho em hỏi:
Cty do Cuc Thue TPHCM quản lý vậy mình đi mua Giấy nộp tiền vào NSNN ở Cục thuế trên đường NTMK hay đường Nguyễn Bỉnh Khiêm? Thủ tục như thế nào vậy?

Em hỏi trước để khỏi mất công đi tới đi lui.
Cám ơn nhiều.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Nếu Cty em đã mua HĐ lần 1 rồi thì khi đến xin cấp Giấy nộp tiền em em vẫn phải mang theo: Sổ mua HĐ, Giấy GT ghi rõ Mua Giấy NT vao NSNN + Giấy CMND của người đi mua bản gốc là được.
em hãy đến Chi cục thuế trực tiếp quản lý Cty của mình mà mua. nộp Báo cáo thuế ở đâu thì đến đo mà mua em nhé!

Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Anh chị cho em hỏi:
Cty do Cuc Thue TPHCM quản lý vậy mình đi mua Giấy nộp tiền vào NSNN ở Cục thuế trên đường NTMK hay đường Nguyễn Bỉnh Khiêm? Thủ tục như thế nào vậy?

Em hỏi trước để khỏi mất công đi tới đi lui.
Cám ơn nhiều.

Giấy nộp tiền vào NSNN sẽ do ấn chỉ cấp, mời bạn lên Nguyễn Bĩnh Khiêm nha.
Nhưng muốn chắc ăn, bạn nên gọi điện thoại cho cán bộ quản lý trước để hỏi rõ.
LuckyLuck866 nói:
Nếu Cty em đã mua HĐ lần 1 rồi thì khi đến mua em chỉ cần mang theo: Sổ mua HĐ, Giấy GT ghi rõ Mua Giấy NT vao NSNN + Giấy CMND của người đi mua bản gốc là được.
em hãy đến Chi cục thuế trực tiếp quản lý Cty của mình mà mua. nộp Báo cáo thuế ở đâu thì đến đo mà mua em nhé!

Đâu có cần mấy cái này chứ Luck, với lại giấy nộp tiền vào NSNN chỉ có cấp chứ không có bán:wall:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Giấy nộp tiền vào NSNN sẽ do ấn chỉ cấp, mời bạn lên Nguyễn Bĩnh Khiêm nha.
Nhưng muốn chắc ăn, bạn nên gọi điện thoại cho cán bộ quản lý trước để hỏi rõ.

Đâu có cần mấy cái này chứ Luck, với lại giấy nộp tiền vào NSNN chỉ có cấp chứ không có bán:wall:
----
vậy thì trên chỗ tơ nhiêu khê rồi. họ ko bán Giấy nộp tiền nhưng vãn ghi vào Sổ theo dõi mua HĐ nên phải mang theo để họ vào sổ đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA