Sai xót trong BCT

• Thread starter Nguyễn Thị Kiều Trinh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
chào các anh, chị trong gia đình webketoan!
e mới vào làm được mấy tháng, công ty mới thành lập nữa, e làm BCT thì bây giờ mới phát hiện BCT T5 e làm trùng một HĐ của T4, ngoài ra tháng này HĐ có sai gia trị tiền, sếp KTT nói rằng cứ BCT và sai xót vềTH trên để cuối năm điều chỉnh như vậy có sao khg ạ, điều chỉnh có khó khg ạ,làm như thế nào và anh chị nào có mẫu cho em xin nhé, e rất bối rối trong Th này, cám ơn các anh chị nhé,chúc các thành viên trong weketoan vui vẻ! hihihi

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
tốt nhất là bạn điều chỉnh ngay từ bây giờ đi! đừng có cái gì cũng để đến cuối năm nhé!
HĐ viết sai thì phải lập BB huỷ và viết lại HĐ mới: ..HĐ này thay thế cho HĐ số:...ngày..../.../

T

tran thi to nga

Guest
10/3/06
36
0
0
TP Ho Chi Minh
Nếu hóa đơn do mình xuất ra bị sai thì bạn phải làm hóa đơn hủy và lập hóa đơn mới để xuất lại. Còn nếu do khách hàng xuất sai thì yêu cầu họ xuất lại, thế là xong. Việc này đơn giản mà, tội gì mà phải để đến cuối năm nhỉ? Mà đến lúc đó điều chỉnh mới khó đó, bạn ơi!

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
chào các anh, chị trong gia đình webketoan!
e mới vào làm được mấy tháng, công ty mới thành lập nữa, e làm BCT thì bây giờ mới phát hiện BCT T5 e làm trùng một HĐ của T4, ngoài ra tháng này HĐ có sai gia trị tiền, sếp KTT nói rằng cứ BCT và sai xót vềTH trên để cuối năm điều chỉnh như vậy có sao khg ạ, điều chỉnh có khó khg ạ,làm như thế nào và anh chị nào có mẫu cho em xin nhé, e rất bối rối trong Th này, cám ơn các anh chị nhé,chúc các thành viên trong weketoan vui vẻ! hihihi

Nếu BCT bị trùng hóa đơn thì điều chỉnh theo form phụ lục 02A/GTGT thôi, không có gì phải băn khoăn lo lắng cả. Hóa đơn viết sai, nếu sai ít như địa chỉ, mã số thuế ... thì cũng có thể lập biên bản điều chỉnh (khả năng được chấp nhận cũng cao), nhưng nếu sai về chủng loại, đơn giá, số lượng, thành tiền ... (những yếu tố quan trọng trên hóa đơn) thì phải lâp biên bản hủy và xuất hóa đơn khác, ghi rõ "thay thế cho hóa đơn số ... ngày ...".

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
em các anh chị nhiều lắm, em hết lo lắng, các anh chị ơi các hóa đơn trên chỉ lệch có vài chục đồng thôi but vẫn làm BCT(các HĐ này họ cấp cho mình ở nơi xa do người đi ctác họ đi rồi đem về)

M

mecudom

Guest
9/8/07
28
0
0
hanoi
Lệch vài chục đồng thì thôi.Nhiều hóa đơn số rất lẻ( như hóa đơn điện thoại) em nên làm tròn số

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA