Thời hạn nộp tiền thuế GTGT?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
theo như thông tư 60 thì thời hạn nộp tiền thuế GTGT phát sinh của tháng kê khai được nộp chậm nhất là ngày bao nhiêu của tháng sau vậy các bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
theo như thông tư 60 thì thời hạn nộp tiền thuế GTGT phát sinh của tháng kê khai được nộp chậm nhất là ngày bao nhiêu của tháng sau vậy các bác?

Theo TT 60, thời hạn nộp tiền thuế = thời hạn nộp tờ khai. Thuế GTGT ngày cuối cùng là ngày 20 tháng sau đó bạn.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
+Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
+Trường hợp cơ quan thúê tính thuế hoặc ấn định thuế, thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan thuế.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày 20, trùng với thời hạn nộp tờ khai thuế

pó tay: em là người send bài sau cùng

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
sớm thế à bạn, theo như cũ thì tới 25 của tháng đó mà, thời hạn kê khai thuế thì đc kéo dài hơn mà thời hạn nộp tiền thuế thì bị rút ngắn đi...doanh nghiệp chạy không kịp hiiiiiiiiiii!
cảm ơn bạn nhiều

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
sớm thế à bạn, theo như cũ thì tới 25 của tháng đó mà, thời hạn kê khai thuế thì đc kéo dài hơn mà thời hạn nộp tiền thuế thì bị rút ngắn đi...doanh nghiệp chạy không kịp hiiiiiiiiiii!
cảm ơn bạn nhiều

Cơ quan thuế muốn cùng ngày nộp tờ khai để DN đỡ phải đi lại nhiều. Một lần nộp tờ khai cũng đồng thời nộp tiền thuế luôn.

H

hoaicf

Guest
7/8/07
45
0
0
Năm Eo
"3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế"

Câu này là có ý nghĩa gì vậy các bác? Em noop quá các bác giải thích giùm?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
"3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế"
Câu này là có ý nghĩa gì vậy các bác? Em noop quá các bác giải thích giùm?
=>theo em hiểu=>Đó là các khoản nghĩa vụ thuế phát sinh như thuế nhà thầu, thu thuế TNCN của người môi giới ....

Sửa lần cuối:
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Cơ quan thuế muốn cùng ngày nộp tờ khai để DN đỡ phải đi lại nhiều. Một lần nộp tờ khai cũng đồng thời nộp tiền thuế luôn.
Hạn nộp tờ khai và nộp thuế vào ngày 20 của tháng tiếp theo nhưng vẫn phải nộp BCC tình hình SD hóa đơn trước ngày 10 đó bạn ạh hixhix..

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
=>theo em hiểu=>Đó là các khoản nghĩa vụ thuế phát sinh như thuế nhà thầu, thu thuế TNCN của người môi giới ....

Áp dụng luôn cả cho hồ sơ khai thuế của hộ kinh doanh cá thể, ví dụ như hoạt động cho thuê nhà.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[bạn ơi cho mình hỏi nếu nộp thì nộp ở đâu nhỉ ? ở kho bạc đúng không ? nếu cty tớ ở lý nam đế thì nộp ở kho bạc nào nhỉ

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
[bạn ơi cho mình hỏi nếu nộp thì nộp ở đâu nhỉ ? ở kho bạc đúng không ? nếu cty tớ ở lý nam đế thì nộp ở kho bạc nào nhỉ
=>Bạn chưa nộp thuế bao giờ à???Chán nhỉ???Bạn thuộc chi cục nào quản lý thì ra kho bạc nhà nước của quận(huyện) đó mà nộp.

Áp dụng luôn cả cho hồ sơ khai thuế của hộ kinh doanh cá thể, ví dụ như hoạt động cho thuê nhà.
=>em bổ sung :ví dụ như làm tờ khai hải quan về thuế xuất khẩu, nhập khẩu khi có nghiệp vụ nhập xuất hàng có tính thuế.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

Ngatrinh0183

Guest
3/9/07
23
0
1
41
Tp. HCM
Theo TT 60, thời hạn nộp tiền thuế = thời hạn nộp tờ khai.Vậy là mình cứ nộp thuế đầu ra trước (Khi hàng tháng phát sinh), cuối năm mới cân đối giữa đầu ra đầu vào rồi mới hoàn thuế lại (Nếu có) hả bạn?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo TT 60, thời hạn nộp tiền thuế = thời hạn nộp tờ khai.Vậy là mình cứ nộp thuế đầu ra trước (Khi hàng tháng phát sinh),
Khổ, bạn cứ kê khai hóa đơn đầu ra và đầu vào có trong tháng như bình thường. Nếu thuế đầu ra lớn hơn thuế đầu vào thì mới phải nộp, còn không thì được khấu trừ tiếp và chuyển qua tháng tới. Có ai bắt kê đầu ra là phải nộp thuế ngay mà không quan tâm đến thuế đầu vào đâu?

cuối năm mới cân đối giữa đầu ra đầu vào rồi mới hoàn thuế lại (Nếu có) hả bạn?
Cân đối cái gì chứ, có cái gì thì kê cái đấy. Đủ điều kiện hoàn thuế trong các tháng thì xin hoàn, khỏi cần chờ cuối năm.

H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Tháng trước,em nộp thuế chậm 2 ngày tức là 22 em mới đi nộp thuế. Do em ko biết là hạn nộp tờ khai cũng là hạn nộp thuế,thế nên nộp chậm. Cho em hỏi, như thế sẽ bị phạt bao nhiêu ạ? Và mình tự tính tự nộp hay bao giờ có quyết định của Chi cục Thuế thì nộp ạ? Giúp em với các anh chị ơi,tháng trước em nộp 479.500 đ thuế VAT, ko biết có bị phạt nhiều ko nữa? Em lo lắm,híc,nhỡ quy về lương thì em teo rùi !!!

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Tháng trước,em nộp thuế chậm 2 ngày tức là 22 em mới đi nộp thuế. Do em ko biết là hạn nộp tờ khai cũng là hạn nộp thuế,thế nên nộp chậm. Cho em hỏi, như thế sẽ bị phạt bao nhiêu ạ? Và mình tự tính tự nộp hay bao giờ có quyết định của Chi cục Thuế thì nộp ạ? Giúp em với các anh chị ơi,tháng trước em nộp 479.500 đ thuế VAT, ko biết có bị phạt nhiều ko nữa? Em lo lắm,híc,nhỡ quy về lương thì em teo rùi !!!

mức nộp phạt là 0.05%/ngày tính trên tổng nợ thuế, có vài trăm ngàn chỉ có 2 ngày chắc là không bị phạt bao nhiêu đâu. không sợ nhịn đói hén!
Tháng sao cẩn thận hơn bạn nhé!

H

huonghanguyen

Guest
12/7/10
1
0
0
40
Trảng Bàng
Mình đang gặp phải 1 trường hợp về Thuế GTGT, các bác giúp mình với.
Mình đã làm hồ sơ hoàn thuế GTGT và đã được hoàn ( hoàn trước kiểm tra sau) nhưng giờ mình mới phát hiện mình bị sai làm tăng tiền thuế GTGT vậy giờ mình phải nộp trả lại theo tiểu mục nào? Công ty mình sản xuất bao bì plastic.

L

Locnguyen88

Guest
10/11/16
3
0
1
40
bạn ơi mình hỏi chút, Quý 1 mình phải nộp 10tr, Quý 2 mình lại được khấu trừ 20tr. Vậy Quý 2 mình mới đóng có được khấu trừ 10tr tiền thuế vào các Quý sau không? hay là Quý dương thuế là phải đóng không được khấu trừ sang Quý sau. Còn âm thuế mới được khấu trừ sang Quý sau đúng không bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA