Thừa hóa đơn

• Thread starter mchau
  • Ngày gửi
M

mchau

Guest
8/9/07
1
0
0
38
Hà Nội
Chào các bạn mình đang gặp một vấn đề rất giắc giối, mong được các bạn giúp đỡ. Theo tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn thì công ty mình còn 20 tờ hóa đơn nhưng thực chất trong quyển hóa đơn lại còn 21 tờ (tức là thừa một tờ). Do mình đã kê khai tờ hóa đơn đó trong tháng 3 nhưng đến tháng sau bên mua hàng lại bảo tờ hóa đơn đó bị sai và mình đã lấy lại liên 02, nhung minh lại báo hủy tờ hóa đơn tháng 3 kia. Vậy nên tờ hóa đơn tháng 3 vừa bị kê khai sử dụng lại vừa bị khai hủy. Bgiờ phải làm thế nào. Các bạn giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chào các bạn mình đang gặp một vấn đề rất giắc giối, mong được các bạn giúp đỡ. Theo tờ khai tình hình sử dụng hóa đơn thì công ty mình còn 20 tờ hóa đơn nhưng thực chất trong quyển hóa đơn lại còn 21 tờ (tức là thừa một tờ). Do mình đã kê khai tờ hóa đơn đó trong tháng 3 nhưng đến tháng sau bên mua hàng lại bảo tờ hóa đơn đó bị sai và mình đã lấy lại liên 02, nhung minh lại báo hủy tờ hóa đơn tháng 3 kia. Vậy nên tờ hóa đơn tháng 3 vừa bị kê khai sử dụng lại vừa bị khai hủy. Bgiờ phải làm thế nào. Các bạn giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
=>BC tình hình sd hoá đơn cả 2?Vừa huỷ mà lại cả ko huỷ?Vậy bạn cũng kê khai cả HĐ GTGT huỷ đó trên bảng kê HH,DV bán ra???
=>nếu chỉ là BC nhầm HĐơn trên BC THSD HĐ thì bạn làm BC tình hình SD HĐ khác mang đến cơ quan thúê xin đổi lại.

Sửa lần cuối:
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Khách hàng trả lại HĐ đó bi giờ bạn xuất lại HĐ khác cho khách hàng thay thế hóa đơn sai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA