Đã kê khai thuế đầu vào cho tài sản nhưng không thuộc công ty thì có bị phạt không?

• Thread starter leminhthuyvn
  • Ngày gửi
L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Em xin hoi cac a/c một chút về viếc sau :ở cty, em thấy có HĐ đầu vào la mua tủ lanh, tivi mà ở cty ko thấy co những đồ trên ( châc la mua cho g/đ sếp ). Nhưng đã kê khai thuế rồi thi sao a? Có bi fạt ko a? Làm cách nao để ko bị thuế fạt a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoàng tử bé

Guest
26/8/07
50
0
0
hoàng cung
Em xin hoi cac a/c một chút về viếc sau :ở cty, em thấy có HĐ đầu vào la mua tủ lanh, tivi mà ở cty ko thấy co những đồ trên ( châc la mua cho g/đ sếp ). Nhưng đã kê khai thuế rồi thi sao a? Có bi fạt ko a? Làm cách nao để ko bị thuế fạt a?

cách không bị phạt: khi cơ quan thuế xuống kiểm tra, bạn nói sếp đem mấy món đồ đó ở nhà lên trưng trong công ty

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn

KHông sao cả đâu. Hóa đơn ghi đúng tên công ty là được. Miễn là đừng kê vào những hóa đơn ghi những đồ không thích hợp cho công ty (cho kinh doanh, sản xuất):pepsi:
---------------------
www.ketoanthue.vn

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Giống cty mình sếp còn đưa cả HĐ mua ga gối, nước hoa bảo mình kê, mình loại hết k kê những HĐ đó.

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội

Không sao đâu bạn. Thuế không kiểm tra chi tiết vậy đâu. Nếu giá trị TV, tủ lạnh không quá lớn, vì vậy cũng không phải giải trình nhiều khi thuế đến quyết toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA