Mở tờ khai hải quan

• Thread starter rua_037
  • Ngày gửi
R

rua_037

Guest
13/8/07
16
0
0
42
Hà Tây
Hi everybody.
Có bác nào có kinh nghiệm khai hải quan chưa cho em hỏi một chút nhé.
Em sắp phải khai hải quan, công ty đó nằm ở KCN Vĩnh Phúc, nhưng em có thể khai ở KCN Thăng Long được không. Thấy công ty đó họ nói là khai ở đâu cũng đc, e chỉ sợ đi mất công thôi.
Các bác giúp em gấp nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
em có thể Đăng ký mở tờ khai ở bất kỳ cửa khẩu nào cũng được. quan trọng là mở ở Chi cục Hải quan nào cho thuận tiện và giẩm chi phí nhiều nhất.
em vào đây www.customs.gov.vn đọc các Quy trình thủ tục hải quan, văn bản hướng dẫn, thủ tục kiểm tra, giám sát hải quan..vv nếu ko em cho mail anh gửi cho..nhiều lắm..hehe..
---
Có thêm 1 người bạn là có thêm 1 niềm vui, có thêm 1 người bạn là có thêm 1 nỗi lòng.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
giời ạh...Tú anh mới cho anh 1 tủ tài liệu đây này.
Anh vừa gửi cho em rồi đó! check mail nhé!
--
Có thêm 1 người bạn là có thêm 1 niềm vui, có thêm 1 người bạn là có thêm 1 nỗi lòng.

R

rua_037

Guest
13/8/07
16
0
0
42
Hà Tây
Trời, thế mà em hỏi mấy ông hải quan bảo là, chi cục nào quản lý công ty đó thì phải mở hải quan ở chi cục đó. Em lên Hải quan Vĩnh Phúc bị củ hành quá trời. Bực ơi là bực....

S

Sơn Anh

Guest
4/9/07
52
0
0
47
Hà Nội
Trời, thế mà em hỏi mấy ông hải quan bảo là, chi cục nào quản lý công ty đó thì phải mở hải quan ở chi cục đó. Em lên Hải quan Vĩnh Phúc bị củ hành quá trời. Bực ơi là bực....

Chắc tại bạn nắm chưa sát việc nên mới vậy thôi, theo kinh nghiệm của mình , các cơ quan quản lý Nhà nước của Vĩnh Phúc làm ăn nghiêm túc, nhiệt tình nhất đấy (so với HN, Hà Tây và các tỉnh lân cận).
Bọn em đầu tư thêm Nhà máy ở Vĩnh Phúc, làm sổ đỏ mất chưa đến 2 tuần là có sổ, mất có 400 khìn tiền nước cho anh CB làm hồ sơ (anh ấy cứ từ chối mãi mới nhận làm em ngượng cho mấy anh địa chính HN mình quá :wall:)

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
----
Làm gì có Chi cục Hải quan nào là cơ quan quản lý DN. Cơ quan thuế + Sở KH & đầu tư mới là cơ quan quản lý chứ?.
Chi cục hải quan các tỉnh, TP chỉ làm nhiệm vụ quy trình thủ tục kiểm tra, giám sát, thông quan hàng hoá theo đúng Pháp luật và thu thuế cho nhà nước (ko có quyền quản lý các HĐ của DN có phải thế ko nhỉ). nếu DN của bạn khai man trốn thuế sẽ bị Chi cục HQ truy thu thuế hoặc xử lý vi phạm theo PL thôi.
Nếu bạn mở TK ở HQ Vĩnh Phúc thì Hồ sơ của bạnsau khi thông quan sẽ được niêm phong gửi tới Chi cục hải quan cửa khẩu nơi hàng cập cảng đẩu tiên để làm thủ tục kiểm tra, giám sát hàng hoá.

R

rua_037

Guest
13/8/07
16
0
0
42
Hà Tây
Vậy khi em làm thủ tục hải quan nhập khẩu xong thì em nộp thuế VAT nhập khẩu vào TK nào vậy?
Em vẫn chưa hiểu vụ này lắm.

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Thuế GTGT hàng NK và thuế NK bạn lên kho bạc nộp bằng giấy nộp tiền vào NSNN. Chúc bạn làm tốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA