nhà cho người nước ngoài thuê để ở và mở văn phòng đại diện

• Thread starter pham thao
  • Ngày gửi
P

pham thao

Guest
29/3/06
39
0
0
Ha noi
Mình nhờ mọi người tư vấn giúp:
Chủ sở hữu ngôi nhà muốn cho người nước ngoài thuê nhà để ở và mở văn phòng đại diện của công ty nước ngoài ngay tại đó thì phải làm những thủ tục gì?
Giúp mình nhanh nhanh được không ('_')

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mình nhờ mọi người tư vấn giúp:
Chủ sở hữu ngôi nhà muốn cho người nước ngoài thuê nhà để ở và mở văn phòng đại diện của công ty nước ngoài ngay tại đó thì phải làm những thủ tục gì?
Giúp mình nhanh nhanh được không ('_')

Thì làm hợp đồng thuê bình thường như mọi căn nhà khác thui, có khác nhau gì đâu = > đi đăng ký thuế.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Nhắc bạn 1 lưu ý khi nhà cho người nước ngoài thuê:
Giá cho thuê là do 2 bên thỏa thuận nhưng không thấp hơn giá quy định của Ủy ban Thành Phố nhé. Bạn nên tìm hiểu quy định đó nữa nhé.
Mình ở TP HCM bị quy định giá sàn cho thuê đó. Còn bạn ở HN thì mình ko rõ, bạn nên hỏi lại nhé

P

pham thao

Guest
29/3/06
39
0
0
Ha noi
Thì làm hợp đồng thuê bình thường như mọi căn nhà khác thui, có khác nhau gì đâu = > đi đăng ký thuế.
Sao lại có thể đơn giản thế được. Hình như phải làm giấy phép kinh doanh gì gì đó... Vì cho người nước ngoài thuê ở và mở văn phòng đại diện cơ mà.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Nhắc bạn 1 lưu ý khi nhà cho người nước ngoài thuê:
Giá cho thuê là do 2 bên thỏa thuận nhưng không thấp hơn giá quy định của Ủy ban Thành Phố nhé. Bạn nên tìm hiểu quy định đó nữa nhé.
Mình ở TP HCM bị quy định giá sàn cho thuê đó. Còn bạn ở HN thì mình ko rõ, bạn nên hỏi lại nhé

Chuyện này thì hỗng biết ngoài khu vực Tp.HCM ra, các khu vực khác thế nào nữa? Ở Tp.HCM thì giá thuê trong barem dành cho người nước ngoài là 3usd/m2 cho diện tích chính và 1.5usd/m2 cho diện tích phụ. Trong hợp đồng cao hơn thì lấy theo hợp đồng, thấp hơn thì lấy theo barem.

Pham Thao nói:
Sao lại có thể đơn giản thế được. Hình như phải làm giấy phép kinh doanh gì gì đó... Vì cho người nước ngoài thuê ở và mở văn phòng đại diện cơ mà.

Trong Tp.HCM vừa qua đã có xuất hiện giấy phép cho thuê nhà để ở và cũng có rất nhiều trường hợp không có giấy phép nhưng vẫn đăng ký thuế, nộp thuế bình thường đó bạn, vì nó chỉ là hồ sơ phát sinh bất kỳ thôi, đâu phải lúc nào họ cũng cho thuê nhà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA