Cách viết bảng kê theo TT60

• Thread starter nhungtin
  • Ngày gửi
N

nhungtin

Guest
Các bạn ơi giúp mình với, đây là tháng đầu tiên mình làm bảng kê theo TT60. Cty mình cung cấp các Dvụ gia tăng trên mạng viễn thông. Trong tháng 8 mình chỉ có HĐơn (có VAT): cước thuê đường truyền, cước Đthoại, và mua thiết bị máy tính. Các chi phí này mình hạch toán cả vào TK642 có đúng K?. Còn trong bảng kê mình kê vào mục 3 (HHoá, Dvụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và Ko chịu thuế GTGT). À mình còn 01 hóa đơn bán hàng thông thường mua sách thuế nữa, cũng kê vào mục 3 à? Cho mình hỏi, mục 1 (HHoá, Dvụ dùng riêng cho SXKD) và mục 3 (HH Dvụ dùng chung cho SXKD) khác nhau thế nào?. Giúp mình với mình còn làm để đi nộp. hôm nay mùng 9/9 rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn nói rõ xem công ty bạn là doanh nghiệp chịu thuế GTGT hay vừa chịu thuế GTGT vừa không chịu thuế GTGT hay không chịu thuế GTGT lúc đó mới hướng dẫn bạn cụ thể được.

N

nhungtin

Guest
Cảm ơn bạn th6758 .Ý bạn hỏi là khi có doanh thu thì DN chịu thuế hay K chịu thuế có phải k?Nếu phải vậy thì Cty mình là DN chịu thuế GTGT

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Cảm ơn bạn th6758 .Ý bạn hỏi là khi có doanh thu thì DN chịu thuế hay K chịu thuế có phải k?Nếu phải vậy thì Cty mình là DN chịu thuế GTGT
Những HĐ đó bạn kê vào mục 1 " HÀng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD hàng hoá, dịch vụ chịu thuế GTGT ". Còn cái HĐ mà mua sách thuế ý (HĐ thông thường ) mình k kê khai.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Các bạn ơi giúp mình với, đây là tháng đầu tiên mình làm bảng kê theo TT60. Cty mình cung cấp các Dvụ gia tăng trên mạng viễn thông. Trong tháng 8 mình chỉ có HĐơn (có VAT): cước thuê đường truyền, cước Đthoại, và mua thiết bị máy tính. Các chi phí này mình hạch toán cả vào TK642 có đúng K?. Còn trong bảng kê mình kê vào mục 3 (HHoá, Dvụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và Ko chịu thuế GTGT). À mình còn 01 hóa đơn bán hàng thông thường mua sách thuế nữa, cũng kê vào mục 3 à? Cho mình hỏi, mục 1 (HHoá, Dvụ dùng riêng cho SXKD) và mục 3 (HH Dvụ dùng chung cho SXKD) khác nhau thế nào?. Giúp mình với mình còn làm để đi nộp. hôm nay mùng 9/9 rồi.
=>bạn vào đây đọc và tham khảo nhé.Vấn đề này bàn quá nhiều rồi.
=>Hạn nộp BCTH SD HĐ và hồ sơ khai thuế là 20 cơ mà.Đã có CV11335/BTC-TCT ban hành ngày 23/8/2007 - tải file ở dưới.
http://www.webketoan.vn/forum/forumdisplay.php?f=50

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA