Chi tiền nhiều hơn tồn quỹ tiền mặt

• Thread starter Phan Thuy Van
  • Ngày gửi
P

Phan Thuy Van

Guest
16/6/05
3
0
0
43
Bien Hoa
Các bạn vui lòng giúp mình với, vì sổ quỹ của công ty mình để dồn lại mấy tháng mới nhập lần, không ngờ khi mình nhập hết vô thì biết sổ quỹ đã bị âm mấy chục triệu, vốn kinh doanh đã hết , minh chưa đăng ký vốn lần hai, nếu vậy thì có sao không ???? trả lời giúp mình với , mình đang bị khủng khoảng điều này.
Còn nếu minh góp vốn mà không đăng ký thì có sao không vậy ?
trả lời giúp mình với, Cảm ơn các bạn nhiều nhiều nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

belovely

Guest
13/4/06
57
0
0
VN
Phan Thuy Van nói:
Các bạn vui lòng giúp mình với, vì sổ quỹ của công ty mình để dồn lại mấy tháng mới nhập lần, không ngờ khi mình nhập hết vô thì biết sổ quỹ đã bị âm mấy chục triệu, vốn kinh doanh đã hết , minh chưa đăng ký vốn lần hai, nếu vậy thì có sao không ???? trả lời giúp mình với , mình đang bị khủng khoảng điều này.
Bạn có thể làm bút toán giả vay tiền mặt ngắn hạn của sếp hay của ai đó vào trước ngày sổ quỹ của bạn bị âm, bạn làm giấy xác nhận vay nợ cho sếp và người cho vay ký đầy đủ. Sau đó bạn đăng ký vốn lại rồi chi tiền trả lại. Mình nghĩ vậy không biết có ổn không. Bạn tham khảo nhe!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
=>sao câu hỏi này lại bê vào cái topic này hả bạn???bê sang box kế toán tiền mặt nhé.!!!
=>mà lạ thật==>Sổ quỹ âm=>bạn lấy tiền ở đâu mà chi vậy???vốn hết chưa bổ sung thì đi vay ngắn hạn, dài hạn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA