Phí chuyển tiền của ngân hàng

• Thread starter hanoimuathu
  • Ngày gửi
H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
Giúp em với! Công ty em làm nhập khẩu ủy thác, khi chuyển tiền thanh toán cho nước ngoài. trong sổ phụ của ngân hàng thì em thấy phí chuyên tiền có VAT, vậy phần VAT này có được kê khai khấu trừ thuế không? (vì phí chuyển tiền bên em tương đối lớn) Phí chuyển tiền này không tính vào giá trị hàng nhập khẩu, vậy đê thu lại khoản này em có cần xuất hóa đơn cho bên ủy thác không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sơn Anh

Guest
4/9/07
52
0
0
47
Hà Nội
Thế tính tiền cho Hợp đồng ủy thác, bên cty bạn ko tính hết chi phí liên quan à? (phí chuyển tiền chẳng hạn?) giờ mới tính để xuất HĐ, liệu người mua có chịu chấp nhận ko?
VAT phí chuyển tiền vẫn kê khai khấu trừ bình thường

H

hoainam4298

Guest
17/8/07
27
0
0
Hà Nội
Có chứ, cái này cho vào phần chi phí mua dịch vụ nên dc khấu trừ thuế nếu có trên HD

H

Hisun

Guest
Mình lại băn khoăn là sổ phụ đó có thể dùng như một hoá đơn để khấu trừ VAT không? Nếu được thì số và ký hiệu thì kê khai như thế nào?. Nếu không thì có thể yêu cầu NH xuất hoá đơn như các công ty bình thường được không? Mình cũng quan tâm lắm, mong các bạn giúp đỡ!

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Mình lại băn khoăn là sổ phụ đó có thể dùng như một hoá đơn để khấu trừ VAT không? Nếu được thì số và ký hiệu thì kê khai như thế nào?.

Được. Lấy số thứ tự của bút toán trong sổ phụ làm số HĐ, còn ký hiệu thì viết tắt tên Ngân hàng cũng được, k sao cả.

S

Sơn Anh

Guest
4/9/07
52
0
0
47
Hà Nội
Trong sổ phụ NH, phiếu tính phí dịch vụ các NH đều đăng ký với Cục Thuế rồi, có giá trị giống như hóa đơn tự in, bác yên tâm kê khai nhé

N

nghiepketoan

Guest
29/8/07
4
0
0
Saigon
Bên cty mình đã quyết toán thuế với cơ quan thuề về giá trị tiền thuế GTGT ghi trong sổ phụ ngân hàng rùi. Họ chấp nhận bạn à.

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Công ty mình cũng vậy, thuế đồng ý được khầu trừ tiền thuế VAT của ngân hàng.

D

doan_hoang_long

Guest
14/10/06
10
0
0
Ha Noi
Phí chuyển tiền

Kê khai bình thường bạn nhé. Chúc thành công.

H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
Thế tính tiền cho Hợp đồng ủy thác, bên cty bạn ko tính hết chi phí liên quan à? (phí chuyển tiền chẳng hạn?) giờ mới tính để xuất HĐ, liệu người mua có chịu chấp nhận ko?
VAT phí chuyển tiền vẫn kê khai khấu trừ bình thường

Trên HĐồng chỉ ghi: các khoản chi phí liên quan bên ủy thác thanh toán trên cơ sở thực thanh thực chi. Còn giá trị tiền hàng thì sao tính cả phí chuyển tiền vào được phải không a?

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
anh chi oi em hoi chut? CTy em đã co Giấy phép đăng kĩ Lữ hành QT tư T6/2007 thi fải ki quỹ vơi Ngân hàng la :250tr. Nhung cty chua nop , vậy đen bay gio co bi fat j ko ?

huyenthanh80

huyenthanh80

Guest
8/3/06
118
0
0
Ha noi
Theo quy định thì cty bạn phải ký quỹ với NH, có xác nhận thì mới được cấp giấy phép đăng ký LHQT chứ nhỉ?
Tốt nhất là cty bạn nên đến NH để ký quỹ đi, mình nghĩ ko vấn đề gì đâu vì đã được cấp giấy phép rồi mà. Hii

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Cho minh hoi chut!
Phi chuyen tien lam gi co VAT ?no chi hien tren so phu thoi chu?
Ben E kg kinh doanh phi chuyen tien lam sao xuat HD duoc.E xem lai di
Chao!

Bạn xem lại nhé, phí chuyển tiền nào chẳng có VAT 10%

N

NNle

Guest
14/9/07
10
0
1
43
DA,HN
Bạn cứ khai thuế như bình thường,căn cứ vào sổ phụ NH,vì trên đó tách rõ phần thuế và chưa thuế. Cty mình vẫn làm vậy và được cục thuế chấp nhận mà. Yên tâm làm

K

kimanhneu84

Guest
23/8/07
4
0
0
40
thanh hoa
Thế thì bạn cứ căn cứ vào hợp đồng mà tính chứ sao nữa. Còn về bên thuế thì nguyên tắc bạn vẫn được khấu trừ bình thường. Sổ phụ ở NH được coi là chứng từ rùi (với điều kiện có con dấu của NH đó nhé)

huyenthanh80

huyenthanh80

Guest
8/3/06
118
0
0
Ha noi
Khi thu phí chuyển tiền, ngoài sổ phụ ra kế toán ngân hàng phải gửi cho KH 1 liên phiếu hạch toán thu phí chuuyển tiền (đã bao gồm VAT 10%). Nếu ko có thì bạn yêu cầu NH cấp cho bạn chứng từ đó.
Dựa trên phiếu hạch toán của NH (có đầy đủ chữ ký + dấu của NH), bạn hạch toán vào phí + thuế đầu vào vô tư nhé, vì chứng từ ngân hàng đã được đăng ký với cục thuế rùi. Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA