Phân biệt khu chế xuất với khu công nghiệp

• Thread starter ruby_sky
  • Ngày gửi
R

ruby_sky

Guest
23/8/04
29
0
0
ha noi
Các bác ơi! Khu chế xuất khác với khu công nghiệp ở nhũng điểm nào ? :wall: :wall: :wall: Em bị lẫn lọn giũa hai khái niệm này. Các bác chỉ giúp em với nhé!
:help:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Chào Ruby.
Muốn hiểu kỹ về sự khác nhau giưa khu Công nghiệp(KCN) và khu chế xuất(KCX) thì bạn cần phải nghiên cứu về định nghĩa KCN, KCX.Tuy nhiên có một diểm dễ phân biệt nhát giữa KCN và KCX đó là:
- Khu công nghiệp hoạt động với mục đích sản xuất hàng hoá phục vụ thị trường trong nước là chính(tất nhiên cả xuất khẩu) hàng hoá của các Doanh nghiệp trong KCN được bán tự do tại thị trường trong nước.
-KCX hoạt động với mục đích sản xuất, gia công hàng hoá xuất khẩu là chính. Hàng hoá do các doanh nghiệp trong KCX sản xuất bán vào thị trường nội địa coi như hàng Doanh nghiệp Việt nam nhập khẩu từ nước ngoài,Hàng hoá mà DN trong KCX mua từ thị trường nội địa được coi là hàng việt nam xuất khẩu ra nước ngoài và chịu sự điểu chỉnh bởi chính sách xuất nhập khẩu và thuế đối với hàng xuất nhập khẩu.
Hy vọng thoả mãn được câu hỏi của Ruby.

R

ruby_sky

Guest
23/8/04
29
0
0
ha noi
Cám ơn bác nhé! Em hiểu rùi Thanks: thanks: thanks
Mời bác uóng bia với em nào
bia: bia: bia:

K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Ruby khách sáo quá.Nhưng....
chẳng thấy bia đâu cả đồng chí à.
Thôi để hôm nào về Hà nội vậy nhơ`?!

R

ruby_sky

Guest
23/8/04
29
0
0
ha noi
Vâng! Khi nào bác về HN, chúng ta hội ngộ nhé. Hy vọng trong tương lai gần. Lúc đấy em sẽ mời bác dzô!^_^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA