Thuế GTGT đối với hàng nhập khẩu là linh kiện điện tử và thiết bị viễn thông

• Thread starter nhungtin
  • Ngày gửi
N

nhungtin

Guest
Các bạn ơi giúp mình với. Cty mình nhập khẩu một số linh kiện điện tử và thiết bị viễn thông. Vậy khi mình bán ra thuế xuất của những mặt hàng này là bao nhiêu? ? Xem chi tiết mức thuế áp dụng đối với từng loại HHoá ở đâu? Nó có phụ thuộc vào thuế nhập khẩu hay k? Giúp mình với, mình cần gấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Các bạn ơi giúp mình với. Cty mình nhập khẩu một số linh kiện điện tử và thiết bị viễn thông. Vậy khi mình bán ra thuế xuất của những mặt hàng này là bao nhiêu? .
Sản phẩm điện tử áp thuế suất 10%
Xem chi tiết mức thuế áp dụng đối với từng loại HHoá ở đâu?.
Tại Thông tư 32/2007/TT-BTC
Nó có phụ thuộc vào thuế nhập khẩu hay k? Giúp mình với, mình cần gấp.
Không

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Các bạn ơi giúp mình với. Cty mình nhập khẩu một số linh kiện điện tử và thiết bị viễn thông. Vậy khi mình bán ra thuế xuất của những mặt hàng này là bao nhiêu? ? Xem chi tiết mức thuế áp dụng đối với từng loại HHoá ở đâu? Nó có phụ thuộc vào thuế nhập khẩu hay k? Giúp mình với, mình cần gấp.

Xem trên tờ khai hải quan, thuế suất thuế GTGT hàng nhập khẩu là bao nhiêu thì khi bán ra thuế suất cũng là như thế.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Không áp dụng như thế được đâu chị ạ. Thuế suất thuế GTGT hàng bán ra sẽ theo quy định tại văn bản quy định về thuế GTGT, cụ thể là Thông tư 32/2007/TT-BTC của Bộ Tài chính.

Xem trên tờ khai hải quan, thuế suất thuế GTGT hàng nhập khẩu là bao nhiêu thì khi bán ra thuế suất cũng là như thế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA