DN thiết kế website và cung cấp phần mềm sẽ được hưởng ưu đãi thuế TNDN ntn?

• Thread starter Ngatrinh0183
  • Ngày gửi
N

Ngatrinh0183

Guest
3/9/07
23
0
1
41
Tp. HCM
Cho em hỏi 1 chút. cty em cũng mới thành lập T6/2007 & ở lĩnh vực thiết kế web, cung cấp phần mềm...Bên em đã nộp BC tạm nộp TTNDN năm là 28% (do cty đăng ký nhiều lĩnh vực ngành nghề, phải nộp vậy bên thuế mới chịu). Nhưng thực tế cty chỉ mới làm ở 2 lĩnh vực trên thôi. Em được biết là đối với cty mới thành lập thuộc lĩnh vực thiết kế web và phần mềm thì được miễn thuế 2 năm kể từ năm có PS thu nhấp chịu thuế & giảm 50 % thuế cho 3 năm tiếp theo (theo ND 108/2006/ND-CP& ND24/2007/ND-CP), đúng không ah?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cho em hỏi 1 chút. cty em cũng mới thành lập T6/2007 & ở lĩnh vực thiết kế web, cung cấp phần mềm...Bên em đã nộp BC tạm nộp TTNDN năm là 28% (do cty đăng ký nhiều lĩnh vực ngành nghề, phải nộp vậy bên thuế mới chịu). Nhưng thực tế cty chỉ mới làm ở 2 lĩnh vực trên thôi.
Thiết kế website thuộc sản xuất phần mềm, cung cấp phần mềm thì chưa biết vì còn phụ thuộc vào nguồn là như thế nào.

Em được biết là đối với cty mới thành lập thuộc lĩnh vực thiết kế web và phần mềm thì được miễn thuế 2 năm kể từ năm có PS thu nhấp chịu thuế & giảm 50 % thuế cho 3 năm tiếp theo (theo ND 108/2006/ND-CP& ND24/2007/ND-CP), đúng không ah?
Mình hướng dẫn bạn để bạn tự tìm ra câu trả lời đúng nhé! "Sản xuất phần mềm" theo Thông tư 108/2006/TT-BTC thuộc Danh mục lĩnh vực đặc biệt ưu đãi đầu tư. Đối với ngành nghề, lĩnh vực thuộc Danh mục ngành nghề, lĩnh vực đặc biệt ưu đãi đầu tư thì theo Nghị định 24/2007/NĐ-CP sẽ được ưu đãi về thuế TNDN cụ thể như thế nào? Bạn có thể chỉ ra ở đây không? Khi đó sẽ biết bài 1 bạn trả lời đúng hay sai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA