Cut-off period

• Thread starter ngadtb
  • Ngày gửi
N

ngadtb

Guest
4/4/06
6
0
0
TPHCM
Chào các anh chị,

Các anh chị giúp em giải thích cụm từ cut-off period với. Em đang điên đầu với nó :wall:

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
cut-off perriod là một thuật ngữ trong kiểm toán đúng không bạn? Nếu đúng thì có thể tạm dịch là thủ thuật "chia cắt niên độ", dùng để kiểm toán chủ yêu là các khoản mục về tiền. Bạn có thể tìm hiểu thêm trong giáo trình Kiểm toán của trường Đại học kinh tế Tp HCM

Thân

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
cut-off perriod là một thuật ngữ trong kiểm toán đúng không bạn? Nếu đúng thì có thể tạm dịch là thủ thuật "chia cắt niên độ", dùng để kiểm toán chủ yêu là các khoản mục về tiền. Bạn có thể tìm hiểu thêm trong giáo trình Kiểm toán của trường Đại học kinh tế Tp HCM

Thân
Chủ yếu là cash hay revenue Act nhỉ?!

N

ngadtb

Guest
4/4/06
6
0
0
TPHCM
Không hỉu!
Cái này là 1 thuật ngữ kế toán, khi mình tạo cái template báo cáo Cash Forecast, nếu chọn include Overdue transaction thì nó bắt phải khai báo cut-off period.
Vậy anh chị nào giải thík cho mình cặn kẽ hơn được không?
Thanks

H

hoàng tử bé

Guest
26/8/07
50
0
0
hoàng cung
Không hỉu!
Cái này là 1 thuật ngữ kế toán, khi mình tạo cái template báo cáo Cash Forecast, nếu chọn include Overdue transaction thì nó bắt phải khai báo cut-off period.
Vậy anh chị nào giải thík cho mình cặn kẽ hơn được không?
Thanks

cặn kẽ thì anh đưa ra luôn hướng dẫn tạo cash Forecast include overdue transaction là như thế này:

Choose Include or Exclude in the Overdue Transactions field to determine whether to include or exclude open transactions that
have a cash activity date before the forecast start date. Overdue transactions are collected into one forecast period, displayed as the
Overdue column in the Cash Forecast Amounts window and the Cash Forecast Report.
7. If you choose to include overdue transactions, you must enter a value in the Cut-off Period field. The cut-off period determines how far back to include overdue transactions.
Note: Transaction volume increases with an increase in the cutoff period. If you choose a cutoff period that is very long and you are including many historical transactions, then the forecasts may take longer to generate.

Dịch:
Chọn bao gồm hoặc không bao gồm những Giao dịch quá hạn để quyết định tính hay không tính những giao dịch có ngày hoạt động tiền mặt trước ngày bắt đầu dự tính. Những giao dịch quá hạn được tập hợp vào một thời kỳ dự báo, hiển thị ở cột Quá hạn trong cửa sổ Lượng tiền mặt dự tính và trong báo cáo tiền mặt dự tính.
Nếu bạn chọn tính luôn những giao dịch quá hạn, bạn phải nhập vào Cut-off period - Thời gian hết hạn . Thời gian hết hạn sẽ quyết định những giao dịch quá hạn bao lâu sẽ được tính.
Ghi chú; Tăng lượng giao dịch thì kéo dài thời gian hết hạn. Nếu bạn chọn Thời gian hết hạn là một thời gian dài tức bạn đang tính luôn nhiều giao dịch trong lịch sử, như vậy những dự tính sẽ kéo dài hơn.

N

ngadtb

Guest
4/4/06
6
0
0
TPHCM
Cám ơn sự giúp đỡ của các anh chị. :beernow:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA