Phụ lục Hợp đồng lao động

• Thread starter vodanthanh
  • Ngày gửi
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Chào cả nhà.
Cho mình hỏi: Bên mình đã ký HDLĐ vào đầu năm, đã đăng ký trên PLĐTBXH. Bây giờ muốn tăng lương cho toàn thể nhân viên công ty mà không muốn ký lại HDLĐ . Mình có hỏi bên CCThuế thì họ bảo là làm PLục HDLĐ. MÌnh ko biết mẫu mã nó như thế nào cả? Nếu mình làm phụ lục HDLĐ thì làm chung cho cả Cty hay là cho từng người. Mình có thể làm QĐịnh tăng lương của GĐốc để thay thế PLục được ko?
Mong được trả lời gấp. Thankssss

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chào cả nhà.
Cho mình hỏi: Bên mình đã ký HDLĐ vào đầu năm, đã đăng ký trên PLĐTBXH. Bây giờ muốn tăng lương cho toàn thể nhân viên công ty mà không muốn ký lại HDLĐ . Mình có hỏi bên CCThuế thì họ bảo là làm PLục HDLĐ. MÌnh ko biết mẫu mã nó như thế nào cả? Nếu mình làm phụ lục HDLĐ thì làm chung cho cả Cty hay là cho từng người. Mình có thể làm QĐịnh tăng lương của GĐốc để thay thế PLục được ko?

Tớ nghĩ chỉ cần có quyết định tăng lương và kê khai tháng thì báo tăng mức lương cơ bản theo quyết định là được

Còn nếu cần phụ lục thì cũng đơn giản thôi. Thông tin về hai bên và thêm điều khoản điều chỉnh mức lương cơ bản. Nhưng mà như thế thì bạn cũng vẫn phải ký phụ lục hợp đồng.

Sửa lần cuối:
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Kê khai tháng thì báo tăng mức lương cơ bản là như thế nào ạ?????????

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Lên Sở LĐTBXHội xin mẫu Phụ Lục HDLĐ hả anh? Em muốn làm sao cho sau này thuế khỏi bắt bẻ

E

emmoivaonghe

Guest
20/8/07
19
0
1
hà nội
cho em hỏi có nhất thiết khi làm hợp đồng lao động thì phải lên Sở LĐTBXHội đăng ký ko? em mới làm cho 1 công ty mới thành lập nhân viên < 10 người vậy chỉ làm hợp đồng giữa nhân viên và công ty thôi chứ hay phải thế nào mà em cũng chưa đăng ký gì với cơ quan thuế những vấn đề về lao động.

B

battulata

Guest
2/12/06
6
0
0
36
tp ho chi minh
công ty duới 10 người cần quái gì phải lên Sở LĐTBXH, dưới 100 người thì cứ về UBND mà công ty đặt trụ sở đăng ký thui.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
MẪU PHỤ LỤC HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG

Ban hành kèm theo Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH
ngày 22/9/2003 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

..... , ngày..... tháng..... năm ....

Tên đơn vị:.......

Số:....................

PHỤ LỤC HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG

Chúng tôi, một bên là Ông/Bà:............................ Quốc tịch:......................

Chức vụ:......................................................................................................

Đại diện cho (1): ................................................. Điện thoại:.....................

Địa chỉ:.........................................................................................................

Và một bên là Ông/Bà:......................................... Quốc tịch:......................

Sinh ngày......... tháng....... năm...... tại.........................................................

Nghề nghiệp (2):...........................................................................................

Địa chỉ thường trú:.......................................................................................

Số CMTND:....... cấp ngày...../...../...... tại...................................................

Số sổ lao động (nếu có):.......... cấp ngày......./....../.........tại.........................

Căn cứ Hợp đồng lao động số.... ký ngày..../..../.... và nhu cầu sử dụng lao động, hai bên cùng nhau thỏa thuận thay đổi một số nội dung của hợp đồng mà hai bên đã ký kết như sau:

1. Nội dung thay đổi (ghi rõ nội dung gì, thay đổi như thế nào.....):

.....................................................................................................................

.....................................................................................................................

2. Thời gian thực hiện (ghi rõ nội dung ở mục 1 nêu trên có hiệu lực trong bao nhiêu lâu):

Phụ lục này là bộ phận của hợp đồng lao động số... , được làm thành hai bản có giá trị như nhau, mỗi bên giữ một bản và là cơ sở để giải quyết khi có tranh chấp lao động.

Người lao động

(Ký tên)

Ghi rõ Họ và Tên
Người sử dụng lao động

(Ký tên, đóng dấu)

Ghi rõ Họ và Tên

Q

quechi

Guest
23/8/08
2
0
0
45
dong nai
Chào cả nhà.

Q

quechi

Guest
23/8/08
2
0
0
45
dong nai
Công ty của minh cũng như vậy và theo minh thì chỉ cần quyết định tăng lương hoặc mệnh lệnh tăng lương là được. Nếu làm PLHĐLĐ thì nhiều lắm, một người có thể có vài cái phụ lục trong một năm.
Nhưng tại sao cục thuế lại cứ phải cần PL nhỉ?

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Công ty của minh cũng như vậy và theo minh thì chỉ cần quyết định tăng lương hoặc mệnh lệnh tăng lương là được. Nếu làm PLHĐLĐ thì nhiều lắm, một người có thể có vài cái phụ lục trong một năm.
Nhưng tại sao cục thuế lại cứ phải cần PL nhỉ?

Mệnh lệnh tăng lương là gì thế? Tăng lương nói miệng ah? Sau này lấy gì làm bằng chứng? Làm kế toán bất cẩn thế khi nào kiểm toán vào thì chẹp chep... lắm thứ phải làm lại, làm thêm
Còn chuyện tăng lương ấy, nếu các chế độ khác của người lao động ko thay đổi, chỉ tăng lương thôi thì làm cái Quyết định cho nó gọn. Còn nếu thay đổi nhiều thứ khác thì mới làm PLHĐ cho dễ dài dòng văn tự, hì hì..

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Mà tớ hỏi bên cục thuế rồi, ko phải đăng ký quỹ lương nữa đâu

T

TRUONG HONG

Guest
30/6/08
1
0
0
Thu Duc
Hi Bạn!
Cty mình chỉ cần làm quyết định tăng lương cho nhân viên. sau đó đưa cho nhân viên làm lương để họ nhập mức lương mới vào bảng lương của nhân viên được tăng lương thôi.

D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan
Hi Bạn!
Cty mình chỉ cần làm quyết định tăng lương cho nhân viên. sau đó đưa cho nhân viên làm lương để họ nhập mức lương mới vào bảng lương của nhân viên được tăng lương thôi.

Bạn có thể cho mình xin cái mẫu đó được ko?
Và cho hỏi công ty bạn đã QT chưa?

B

bdlinh

Guest
20/3/10
9
0
0
36
Hà Nội
Giá trị pháp lý của Phụ lục hợp đồng

Chào các bạn,
Ở công ty mình, nhân viên sau hết hạn hợp đồng xác định thời hạn sẽ ký Phụ lục hợp đồng mà không phải Hợp đồng lao động và thay đổi điều khoản về thời hạn hợp đồng cũ là: "Không xác định thời hạn". Như vậy có đúng luật không? Theo mình hiểu thì trong trường hợp này phải làm một bản hợp đồng chứ không phải là phụ lục. Mình đã tra cứu rất nhiều để tìm hiểu về giá trị của phụ lục hợp đồng, nhưng không có chỗ nào nói rõ vấn đề này. Mong các bạn tư vấn giúp mình vấn đề này và nói rõ luôn là nằm điều/khoản nào của Luật để mình còn giải trình với sếp. Cảm ơn nhiều!

T

thuhaphh

Guest
7/4/11
1
0
0
tp hcm
chào các anh chị, cho em xin mau phu luc hop dong xay dung voi.

B

BoBeBo

Guest
7/2/15
22
0
1
33
vấn đề của mình mong mọi người tư vấn giúp, cty mình thường hay nâng lương hay điều chỉnh phụ cấp. tuy nhiên sếp lớn của mình không cho làm phụ lục thay đổi lương hay phụ cấp quá 1 lần.
Ví dụ : thay đổi lương đã có 1 phụ lục thì khi điều chỉnh lương 1 lần nữa không được làm thêm phụ lục thay đổi lương, vậy không lẽ bây giờ ta làm lại HĐLĐ?
có ai biết luật nào điều nào quy định vấn đề này hay hướng giải quyết khi cty tăng lương lần 2 lần 3 không?
Thanks all

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA