File NKC bằng Excel

• Thread starter Ca mau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
File NKC, NK sổ cái bằng Excel

Tặng các bạn mới vào nghề file kế toán hình thức NKC, NK SC bằng excel.
Rất dễ sử dụng cho các bạn mới ra trường. Có kèm theo TVEXCEL01 đổi số thành chữ và chuyển Font.

Mình đã chỉnh sửa hoàn chỉnh hơn và thêm một sheet theo hình thưc NK sổ cai. Cac bạn thm khảo nha!

Đính kèm

• TVEXCEL01.zip
    80.1 KB · Lượt xem: 3,235
  • NKC-theo NK dac biet, NKSC.zip
    499.4 KB · Lượt xem: 3,302
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Trai miền Tây ơi :
file2 , em ko mở được , làm sao đây
file1, rất hữu dụng , cám ơn bác nhiều nhiều

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Trai miền Tây ơi :
file2 , em ko mở được , làm sao đây
file1, rất hữu dụng , cám ơn bác nhiều nhiều

File 2 là một Add in, tải về xả nén lưu lại. Sau đó mở một file excel mới vào Tool-add in-Browse bấm vào cái mới mở nén (TVEXCEL01) bấm OK. Sau đó em vào lại Tool - add in và đánh dấu chesk vào TVEXCEL01.

...Rùi sao nưa . . .làm sao em vẫn ko mở được anh ơi:angel:

Khi làm xong các bước đó em mở một file excel mới vào Tool-add in nếu em thấy có Excel01 là em làm được rồi đó, sau đó bấm dấu chesk vào đó=>OK.

Cà Mau ơi em làm y chang , mà vẫn ko đc ( NAME?), hay đường dẫn của công thức của em sai nhỉ ?

Em đang save add in đó ở đâu vậy, em coppy nó vào ổ C rồi làm lại thử xem.
Nếu không được nửa thì em có thể tải về bất kỳ một add in khác rồi đặt lại công thức nơi dịch số sang chữ trong In phiếu thu- chi của anh.

Ah! anh quên em xem lại đường dẫn trong công thức anh đặt (đường dẫn đến TVEXCEL01) và cái em tải về, chắc em đặt không giống nên nó o hiểu. Em có thể xóa bỏ công thức đó và đặt lại với add in mà em vừa cài. Em xem trên thanh Menu của file excel mà có thêm "Tiếng việt" la em cài được rồi đó.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Em dùng được rồi , cám ơn anh Cà Mau đã giúp đỡ chúng em nhé.Tiện đây xin phép anh dùng chương trình này , cám ơn nhiều , nhiều , nhiều :band::wine_2::beer::two:

Em thấy file của anh Cà mau rất hay , tuy nhiên ở số NKC , số phiếu thu - chi vẫn phải nhập thủ công , có cách nào để chỉ cần nhập số đầu tiên , còn các số tiếp theo tự nhẩy , nếu ko sẽ rất dễ nhầm .

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Em thấy file của anh Cà mau rất hay , tuy nhiên ở số NKC , số phiếu thu - chi vẫn phải nhập thủ công , có cách nào để chỉ cần nhập số đầu tiên , còn các số tiếp theo tự nhẩy , nếu ko sẽ rất dễ nhầm .

Ý em là muốn làm một cái list đặt vào đó phải o? Ok! sửa lại được mà hi hi...

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Bằng Cách Nào ?

Sửa xong anh gửi lại cho (vào data-validation-list......lấy số phiếu bên NKC qua)

Anh sửa lại phần in phiếu thu-chi xong rồi đó, em loads lại xem nha.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Ý em là cái chương trình anh post lên lần đầu ấy , làm sao để số phiếu thu -chi tự nhẩy số tiếp theo , chứ phiên bản mới của anh vẫn phải nhập số phiếu t-c ở sổ KT máy mà

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Ý em là cái chương trình anh post lên lần đầu ấy , làm sao để số phiếu thu -chi tự nhẩy số tiếp theo , chứ phiên bản mới của anh vẫn phải nhập số phiếu t-c ở sổ KT máy mà

Ah! anh hiểu rồi, luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu mà hi hi :wall::wall: Cám ơn em góp ý nhé, để anh chỉnh lại.

Anh sửa lại xong rồi đó, em vào trang đầu và loads về xem thử được chưa (mới sửa chưa thử hong biết sao nửa :wall::wall:)

Bác ơi sao minh không mở được nhỉ
Chỉ mình với
cảm ơn

Không mở được ở chổ nào?:wall::wall:, loads về được o? hay o xả nén được? Nếu o xả nén được thì máy bạn chắc o có cài winzip or winrar. lên google tải về và cài đặt là OK.

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Em đang hí hoáy từ sáng tới giờ đây này , em dùng y chang công thức của anh Cà Mau. . .mà kết quả ô trắng không biết là do lỗi gì nhỉ?

Để công thức có thể liên kết được với nhau giữa các sheet em cần tạo vùng tham chiếu. Em vào Insert-name-define...để tham khảo thêm vùng tham chiếu mà anh tạo.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Híc đầu óc mu muội của em ko hiểu đcj . Anh có thể sửa trên chương trình mà anh post lên đầu tiên ko ?

T

thuhuongthu2003

Guest
14/9/07
1
0
0
40
Nam dinh
Gửi anh
Em mở được file của anh rồi bây giờ em muốn copy sang một file khác để em nhập số liệu công ty em liệu có được không hả anh
Anh trả lời giùm em nhá.Em cảm ơn anh

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Gửi anh
Em mở được file của anh rồi bây giờ em muốn copy sang một file khác để em nhập số liệu công ty em liệu có được không hả anh
Anh trả lời giùm em nhá.Em cảm ơn anh

em vào file-save as đặt lại tên mới là OK.

T

tuan huy

Guest
10/9/07
29
0
0
38
Ha long - Quảng Ninh
anh cà mau ơi làm ơn giùm em di em cài mãi mà cả hai file đều không dược a, máy em c ó báo hiệu tải nén đuợc nhưng khi mở ra nó tàn ký tự gì hổng hiểu được file 1 thi máy em không mở đựoc luon nó lên trên međia nhung có mỗi hình một cái đĩa còn ân vào nút open thì khong tài nảo mở được hay anh làm ơn gửi giùm em theo email nha ( co gắng giùm em) nangbuon1112@yahoo.com
em cảm ơn anh cà mau rất rất nhiều

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Mình đã sửa hoàn chỉnh hơn rồi đó, các bạn muốn tham khảo thì vào trang đầu tiên để loads về nha.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Chào anh Cà Mau , về cái khoản đánh số thứ tự cho phiếu thu - chi ấy mà , em cứ thay đổi nội dung ( tk ) là không ra kết quả , thế nghĩa là làm sao anh nhỉ?

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Mình mới sửa lại một chút rồi đó, các bạn loads về xem và góp ý nha.

Chào anh Cà Mau , về cái khoản đánh số thứ tự cho phiếu thu - chi ấy mà , em cứ thay đổi nội dung ( tk ) là không ra kết quả , thế nghĩa là làm sao anh nhỉ?

Khi em định khoản liên quan đến TK 111 (1111) thì mới nhảy số phiếu thu-chi, các định khoản khác o liên quan đến 111 (1111) thì nó sẽ lấy số mà em đánh vào cột hóa đơn ở phía sau.

P

phan anh thi

Guest
4/2/07
3
0
0
Hà Nội
Anh Cà Mau ơi! Cảm ơn Anh nhìu nhìu nha, Em đã chỉnh sửa phù hợp với công ty Em, Giờ sử dụng ngon lắm.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Mình mới sửa lại một chút rồi đó, các bạn loads về xem và góp ý nha.

Khi em định khoản liên quan đến TK 111 (1111) thì mới nhảy số phiếu thu-chi, các định khoản khác o liên quan đến 111 (1111) thì nó sẽ lấy số mà em đánh vào cột hóa đơn ở phía sau.
Cái đó thì đương nhiên mừ, nhưng mà ngay cả những định khoản thông thường đó nó chẳng nhảy số gì cả

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Cái đó thì đương nhiên mừ, nhưng mà ngay cả những định khoản thông thường đó nó chẳng nhảy số gì cả

Với những định khoản thông thường thì nó sẽ lấy số liệu ở cột "So HĐ" phía sau. Nếu em tải về file loads len lần đầu sẽ o có là đúng. file anh sửa lại lần sau hoàn chỉnh hơn :freddy:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA