Hóa đơn quên không ghi MST

• Thread starter hanhlt415
  • Ngày gửi
H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Mọi người ơi kíu em với,có 1 HĐ em viết do vội quá nên quên không ghi MST, em đã gửi cho KH rồi ( chưa thanh toán), ko biết phải làm sao bây giờ.Em cũng chưa thấy KH phản hồi gì.
Em nghĩ họ thấy thiếu thì sẽ tự kê giấy than viết thêm vào nên liên 1 và 3 em đã thêm MST vào, ko biết có sao ko ạ.
Mong mọi người chỉ nhanh giúp em.
Tks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mọi người ơi kíu em với,có 1 HĐ em viết do vội quá nên quên không ghi MST, em đã gửi cho KH rồi ( chưa thanh toán), ko biết phải làm sao bây giờ.Em cũng chưa thấy KH phản hồi gì.
Em nghĩ họ thấy thiếu thì sẽ tự kê giấy than viết thêm vào nên liên 1 và 3 em đã thêm MST vào, ko biết có sao ko ạ.
Tks.

Trời, bó tay. Bạn quả nhiên đi trước thời đại. Nếu lỡ như họ không đồng ý, đòi hủy và xuất lại thì sao? Phải xuất chứ, nhưng lúc kiểm tra hóa đơn thì hơi kỳ đó.
Nói đùa thôi, nếu đã lỡ như vậy thì bạn nên thông báo cho khách hàng đi, không phải người nào cũng giống như bạn đâu đó.

N

ngngochuan

Guest
Trời ơi kế toán mà kiểm tra thấy thì họ ko thanh toán cho là tiêu đấy. Bạn nên thông báo cho KH mang 2 liên của hóa đơn đấy đến ghi MST vào thế là OK. Good Luck

lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
hihi! quên ghi mã số thuế thì làm theo bạn ngngohuan là chuẩn nhất. Bên kia ko phản ứng lại chắc cũng giống bạn quên ko kiểm tra vì vội.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Vua chúa còn nhầm mà, chuyện quên không ghi mã số thuế Trường cũng bị nhiều cả do khách hàng lẫn chủ quan trường, làm biên bản điều chỉnh bổ xung mã số thuế là ok.
Thân!

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
báo cho khách hàng bảo họ mang liên 2 đến.Chắc là khách hàng của bạn chưa kiểm tra hđ thui chứ nếu kiểm tra là họ ới ời ngay chứ k tự lấy giấy than in vào như bạn nghĩ đâu.hìhì. Nếu vẫn ko được thì làm như anh Xuân Trường.Nếu thế mà khách hàng vẫn ko chịu nữa thì.......biên bản hủy hóa đơn. Tui đoán thế ko bít có đúng ko các bác

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Mình nghĩ quên MST không nghiêm trọng vậy đâu. Bạn nên thông báo với khách hàng để cùng giải quyết.
Nếu chưa kê khai thì bạn cầm quyển hoá đơn đến chỗ khách hàng rồi viết vào( nếu KH gần).
Còn nếu đã kê khai rồi thì làm bổ sung với cơ quan thuế hoặc huỷ hoá đơn đấy và viết lại thôi.
Không biết có đúng không nhờ vì mình chưa gặp trường hợp này.hihih

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
hehe..Zdụ này cũng ko quan trọng lắm mừh..,alo cho họ, nếu họ ko đồng ý tự bổ sung thì báo họ gửi lại mình bổ sung là được thui.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Tks.

Có gì mà phải lo, họ không lấy MST thì chứng từ họ không hợp lệ không được khấu trừ. Bên đó Kế Toán thuế kiểm tra chứng từ rùi sẽ gọi lại cho bạn thôi mà:1luvu:

T

Tax

Guest
11/9/07
16
0
0
Hà Nội
Trời, bó tay. Bạn quả nhiên đi trước thời đại. Nếu lỡ như họ không đồng ý, đòi hủy và xuất lại thì sao? Phải xuất chứ, nhưng lúc kiểm tra hóa đơn thì hơi kỳ đó.
Nói đùa thôi, nếu đã lỡ như vậy thì bạn nên thông báo cho khách hàng đi, không phải người nào cũng giống như bạn đâu đó.

Theo mình thì bạn nên thông báo cho khách hàng và kê giấy than ghi bổ sung cả liên 1,2,3 (cùng một nét chữ và loại bút với người ghi ban đầu nhé) để tránh rắc rối sau này khi quyết toán. Đừng để người ta tự ghi bổ sung, tránh trường hợp sau này phải giải trình khi cán bộ thuế đi xác minh hóa đơn.

T

TUNLOVEDOM

Trung cấp
7/9/07
93
0
6
Vung sau vung xa
Các anh các chị ơi! Cho em hỏi nhỏ chút nha! Em muốn đăng câu hỏi của mình thì làm thế nào? Em mới tham gia có nhiều câu hỏi quá mà không biết thế nào để hỏi các anh chị được. Giúp em với!!!Thankssssssssssssss??

J

jmmy_0111

Guest
22/8/07
15
0
0
TP HCM
thì bạn đã đăng được bài rồi đó còn gì nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA