Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nộp sau ngày 10?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
chết em rồi, em có đọc trên diễn đàn thấy 1 số các bác nói có thể nộp báo cáo hoá đơn cùng với tờ khai thuế và tức là hết ngày 20 mới hết hạn, thế nên em ung dung "chưa nộp". Vậy mà giờ lại đọc thấy có bài của chị Tú Anh nói nộp tờ BC tình hình sử dụng hoá đơn trước mùng 10. Nếu thế, tức là em đã nộp chậm tờ này rồi ( vì tớ hôm nay 13 rồi mà còn chưa nộp) thì có bị phạt gì không vậy các bác, và phạt là bao nhiêu? (em sợ bị phạt lắm, thể nào cũng bị sếp mắng vì ko cập nhập thông tin hic!...)
cuối cùng là ngày nào là đúng thế ạ, các bác nói cho em yên tâm với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
CV 11335 ngày 23/8/2007 nói nộp ngày 20 mà. Bạn xem lại nhé

D

Duyên_34

Guest
Chào Bạn ! Cán bộ thuế Chi cục Hoàng Mai nói với mình BCTH sử dụng hóa đơn hạn nộp cuối cùng là ngày 10 , còn tờ khai thuế hạn cuối cùng là ngày 20
còn về khoản phạt thì mình không rõ lắm .Không biết nơi bạn nộp thuế thế nào chứ chỗ mình quy định như vậy .

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Nói như bạn thì "phép vua thua lệ làng" à, sao bạn k đưa cái công văn đó cho họ xem. K biết chi cục mình thế nào mình chưa nộp, các bạn nói thế mình cũng thấy lo lo

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
chết em rồi, em có đọc trên diễn đàn thấy 1 số các bác nói có thể nộp báo cáo hoá đơn cùng với tờ khai thuế và tức là hết ngày 20 mới hết hạn, thế nên em ung dung "chưa nộp". Vậy mà giờ lại đọc thấy có bài của chị Tú Anh nói nộp tờ BC tình hình sử dụng hoá đơn trước mùng 10. Nếu thế, tức là em đã nộp chậm tờ này rồi ( vì tớ hôm nay 13 rồi mà còn chưa nộp) thì có bị phạt gì không vậy các bác, và phạt là bao nhiêu? (em sợ bị phạt lắm, thể nào cũng bị sếp mắng vì ko cập nhập thông tin hic!...)

Đúng rồi, có CV là ra hạn 20, hạn nộp cùng với tờ kê khai thuế mà.
Còn phạt thì theo điều 15 Nghị định 89/2002 ngày 7/11/2002, nộp chậm sẽ phạt tiền từ 100.000 đến 500.000 đồng.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
=>Bạn ở Chi cục nào vậy?Mình bên Từ Liêm, mới nộp hôm qua, và hạn nộp BC TH SD HĐ là ngày 20 theo đúng CV11335/BTC-TCT, ngày 23/08/2007.Bạn có thể printer và hỏi CV đó trực tiếp với CB thuế xem thế nào nhé.
CV11335 bạn dow tại đây và có thể hỏi lại chi cục thuế của bạn xem đã áp dụng chưa?nhưng theo mình TCT đã có CV gửi đến các chi cục thì đương nhiên là áp dụng cho tất cả các chi cục rồi chứ.
http://www.webketoan.vn/forum/showth...t=31092&page=2

Sửa lần cuối:
N

namdoc

Guest
7/9/07
13
0
0
36
Hà Nội
phew, may quá, e cũng cứ tưởng phải nộp trước mùng 10. Giờ thì đỡ roài. Cảm ơn các bác nhiều nhé

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
phù, nhẹ cả người. Cảm ơn các bác nhiều!

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Em ở HBT , nộp kê khai thuế hạn 20 ; nộp BC THSHĐ trước 10 hàng thangs đấy.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

đến 20 nộp cùng với tờ khai thuế luôn cũng được mà. ko phải 10 dâu

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
ặc ặc, tưởng topic này khoá được rồi mà vẫn còn tranh luận, vậy là mỗi chi cục thuế thực hiện 1 cách khác nhau mặc dù " cấp trên " đã ra thông tư nhỉ. mình thì phải sang tận chi cục thuế Long Biên cơ. Thôi kệ vậy, đằng nào cũng muộn rồi, có làm luôn thì cũng bị phạt vì nộp chậm! hừm... thuế ơi là thuế!

N

nguyentriminh

Guest
13/9/07
1
0
0
40
thai binh
chết nhé cứ tin người quá mà không chịu cập nhật thông tin nhé ? quả này bị ăn mắng tơi bời rồi chuẩn bị tâm lý đi chắc quả này phạt nắng l;ắm đây
theo quy đinh là nộp chậm nhất là 10 ngày đấy . mau đi nộp đi

M

mua thu

Guest
5/9/07
3
0
0
Khue trung
Chào các bạn!
Mình là thành viên mới, từ trước tới giờ chỉ toàn tham khảo ý kiến của các bạn thôi chưa đóng góp ý kiến gì mới cả.
Lúc nãy tháy các bạn bàn tán chuyện thời hạn nộp tờ khai BCTHSDHoá đơn, mình thấy tại địa phương mình thời hạn nộp là cùng với thời hạn nộp tờ khai thuế, tức là ngày 20 của tháng tiếp theo.
Nhân tiện mình hỏi bạn nào có mẫu tờ khai báo cáo thuế theo hướng dẫn mới thì gởi cho mình với. địa chỉ hộp thư : dnprince1009@yahoo.com
Cảm ơn các bạn

K

*Kisstea*

Guest
12/7/07
20
0
1
Bến Tre
Các bạn làm mình thoát tim! Tưởng có gì thay đổi mà mình không cập nhật được chứ! Hu hu hu! Bắt đền các bạn đó, làm mình hết cả hồn, hic hic hic!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
ơ thế các bạn cho mình hỏi? Tóm lại là nộp BCTHSDHĐ hạn là vào mùng 10 hay ngày 20 của tháng?

Trời ạ. Thế này vậy các anh các chị cứ nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trước ngày 10 (nếu có thể). Còn nếu nộp sau ngày 10 nhưng trước ngày 20 thì khi đi nộp nhớ mang theo CV11335/BTC-TCT, ngày 23/08/2007
Theo mình thì cứ theo như công văn hướng dẫn mà làm. Đó là ngày 20. OK nhá các anh các chị.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Hạn nộp tờ khai thuế tháng và báo cáo hóa đơn là ngày 20 của tháng kế tiếp cứ vậy mà làm có gì mà thắc mắc cho mệt chứ.

L

lien140586

Guest
18/4/07
9
0
1
37
Hà Nội
Anh thd67 nói vậy sai rồi, nộp BCSDHD và nộp tờ khai thuế tháng ko phải tất cả đều đồng nhất, cái đó tùy thuộc vào từng chi cục thuế.
Tờ khai thuế tháng: đều đồng nhất ngày cuối cùng là 20
BCSDHD: Có chi cục thuế là ngày 10, có chi cục gia hạn đến ngày 20.
Thời hạn nộp BCSDHD các bạn nên hỏi người trực tiếp quản lý thuế của DN ấy. Chứ trên diễn đàn mỗi người ở 1 đơn vị khác nhau, nhiều chỗ đã thi hành quyết định, nhiều chỗ lại chưa, nên đọc xong các bài viết lại rối hết cả lên, nộp rồi thì đỡ lo, chưa nộp thì lo ngay ngáy ko biết thế nào.

T

thanhhung

LQT
Anh thd67 nói vậy sai rồi, nộp BCSDHD và nộp tờ khai thuế tháng ko phải tất cả đều đồng nhất, cái đó tùy thuộc vào từng chi cục thuế.
Tờ khai thuế tháng: đều đồng nhất ngày cuối cùng là 20
BCSDHD: Có chi cục thuế là ngày 10, có chi cục gia hạn đến ngày 20.
Thời hạn nộp BCSDHD các bạn nên hỏi người trực tiếp quản lý thuế của DN ấy. Chứ trên diễn đàn mỗi người ở 1 đơn vị khác nhau, nhiều chỗ đã thi hành quyết định, nhiều chỗ lại chưa, nên đọc xong các bài viết lại rối hết cả lên, nộp rồi thì đỡ lo, chưa nộp thì lo ngay ngáy ko biết thế nào.

Bạn xem lại cái này nhé CV11335-BTC -TCT. có trong dd rồi

N

nangagppscnhg

Guest
23/10/06
5
0
0
45
angiang
cac ban oi mình là thanh vien moi vào diễn đàn từ lâu mà minh chua co ý kiến gì hết. nên nảy giờ thấy các bạn bàn tán về vấn đề nộp BCTHSDHD Và tờ khai thuế là vào ngày 10 và 20 thì theo minh được biết thì kể từ tháng 9-2007 thì 2 vấn đề đó mình báo cáo trước ngày 20 nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA