BCTC và Quyết toán năm

• Thread starter codong111
  • Ngày gửi
C

codong111

Guest
10/9/07
57
1
6
Tp.HCM
cả nhà ơi cho e hỏi với: em vừa mới ra đi làm nên ko hiểu lắm mọi người giúp em với nha: BCTC và quyết toán năm giống nhau hay khác nhau vậy? và hàng quý ngoài báo thuế còn phải nộp bảng j nữa ko? em mới vào làm được 2 tháng nên lo lắng quá! Mọi người help em với.
Thanks!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Có thể hiểu nôm na vậy:
BCTC là báo cáo giúp người đọc hiểu được tình hình tài chính của một kỳ kế toán. Còn quyết toán là một trong những bước công việc để lập nên BCTC

C

codong111

Guest
10/9/07
57
1
6
Tp.HCM
Có thể hiểu nôm na vậy:
BCTC là báo cáo giúp người đọc hiểu được tình hình tài chính của một kỳ kế toán. Còn quyết toán là một trong những bước công việc để lập nên BCTC

Toannguyen co mẫu biểu của BCTC và quyết toán năm ko cho em xin xin với

M

My Hiep

Guest
31/7/07
14
0
0
Tp.HCM
hic... hic Anh (chị) nào có mẫu biểu của BCTC và quyết toán năm cho em xin với. Xin đa... đa.... đa tạ nhiều.

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
hic... hic Anh (chị) nào có mẫu biểu của BCTC và quyết toán năm cho em xin với. Xin đa... đa.... đa tạ nhiều.

Bạn mua sách kế toán về tham khảo,ở trong đó có tất cả các mẫu BCTC đấy và họ cũng hướng dẫn mình lập luôn.
Thân chào!

P

phinga

Guest
16/9/07
3
0
0
38
đà nẵng
em mới ra trường nên em muốn biết để hiểu hết về cách vào sổ sách kế toán theo những hình thức cụ thể như:nhật ký chung,nhật ký sổ cái,chứng từ ghi sổ và định khoản thì em cần mua sách tên gì,Anh chi nào biết chi ro tên sách cho em với.Em cảm ơn nhiều.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chế độ kế toán theo QĐ15 hoặc QĐ48 tùy theo hiện bạn hạch toán theo chế độ nào thì mua chế độ đó để nghiên cứu.

N

nhuhoa1982

Guest
21/9/07
3
0
0
hcm
cho minh hoi voi , cong ty minh cung sap quyet toan , nhưng hoa đơn chứng từ của tháng đươc nhập trong thang , nhưng mãi den thang sau moi khai bao thue nhu vay co anh huong gi khong ( co ngia la so sach va bao cao thue thang đo khong giong nhau hic hic) cam on nhieu

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Không sao đâu bạn ạ,vì HD được khấu trừ thuế trong vòng 3 tháng cơ mà.Việc bạn chi tiền ra và ghi sổ sách là đúng theo chuẩn mực kế toán rồi.
Hãy yên tâm bạn nhé.
Thân chào.

B

buihonguttb

Sơ cấp
16/10/08
12
0
0
35
binh tan
cho em hỏi với khi hết một quý thi mình có phải nộp tờ khai tình hình sử dụng HĐ của quý đó ko?
Em mới ra trường nên chưa biết lam thế nào nữa. Các anh chị chỉ giúp em với!

H

hthuy

Guest
20/10/08
4
0
0
Hà Nội
Bạn vừa mới đi làm thì cần phải học hỏi nhiều.
Phải xem cty bạn làm sổ sách kế toán theo QĐ nào 15 hay 48? Sau đó mới xác định đến những phần hành kế toán phải làm.
Nếu bạn cần hỏi về kế toán thì mình sẽ giúp, bạn có thể chat qua địa chỉ sau: nguyenhongthuy08@yahoo.com

T

tuyetbangsuong

Guest
10/6/07
16
0
1
46
quang ngai
cho em hỏi với khi hết một quý thi mình có phải nộp tờ khai tình hình sử dụng HĐ của quý đó ko?
Em mới ra trường nên chưa biết lam thế nào nữa. Các anh chị chỉ giúp em với!

Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn bạn chỉ làm và nộp hằng tháng, cuối năm làm quyết toán là xong.

L

LE THI HUYEN LY

Guest
23/9/08
3
0
0
da nang
CHAO BAN !!
Minh cung vua moi ra truong va dang lam ke toan, minh cung vua lam xong bao cao thue, tuy nhien theo minh biet thi khi nop to khai tinh hinh su dung hoa don la phai nop cung luc voi to khai thue gtg, khong phai nop theo quy nhu ban nghi !! tuc la cu moi thang khi bao cao thue ban deu phai kem theo to khai su dung hoa don cho thang do.

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
Làm BCTC theo QĐ 48

Có ai có mẫu BCTC theo QĐ 48 làm ơn cho mình xin với, nếu có hệ thống sổ nữa thì càng tốt.Thank!:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA