Thủ tục để được ưu đãi thuế TNDN

• Thread starter anhminh702003
  • Ngày gửi
A

anhminh702003

Guest
6/8/04
10
0
1
Ho Chi Minh city
Các bạn vui lòng giúp mình với.
Cty mình là DN sản xuất vừa mới thành lập tháng 06/2007 theo Nghị Đinh 24 thì Công ty mình được miễn thuế 2 năm đầu và giảm 50% thuế 2 năm tiếp theo, nhưng hiện mình chưa biết các thủ tục như thế nào, các bạn có kinh nghiệm giúp mình với.
Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Á

Ánh Tuyết

Guest
Bạn nên gọi đến Phòng Tuyên Truyền Hỗ Trợ Chi Cục Thuế nơi cty bạn hoạt động để hỏi. Người ta sẽ hướng dẫn bạn chính xác hơn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu DN được ưu đãi về thuế TNDN thì DN tự xác định điều kiện được hưởng ưu đãi về thuế TNDN. Khi nộp Tờ khai thuế TNDN tạm tính theo qúy bạn nộp kèm theo văn bản thông báo mức để cho cơ quan thuế được biết.

Các bạn vui lòng giúp mình với.
Cty mình là DN sản xuất vừa mới thành lập tháng 06/2007 theo Nghị Đinh 24 thì Công ty mình được miễn thuế 2 năm đầu và giảm 50% thuế 2 năm tiếp theo, nhưng hiện mình chưa biết các thủ tục như thế nào, các bạn có kinh nghiệm giúp mình với.
Cám ơn nhiều.

N

nhungvnisc

Guest
25/9/07
17
0
0
cầu giấy, hà nội
anh Tú Anh ơi.làm ơn giúp em cái mẫu công văn thông báo mức thuế được miễn giảm với.em đang làm cái đó mà ko bit phải làm thế nào vì em mới ra trường chưa có kinh nghiệm làm mấy cái đó.công ty em lại chỉ có mình em là kế toán mà.anh giúp em với nha.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
anh Tú Anh ơi.làm ơn giúp em cái mẫu công văn thông báo mức thuế được miễn giảm với.em đang làm cái đó mà ko bit phải làm thế nào vì em mới ra trường chưa có kinh nghiệm làm mấy cái đó.công ty em lại chỉ có mình em là kế toán mà.anh giúp em với nha.
=>Bạn làm VB đề nghị miễn giảm thuế theo mẫu01/MGTH - TT60
=>Tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu 01A/TNDN - TT60
file đính kèm bên dưới:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA