Ai ký hợp đồng lao động với Giám đốc công ty

• Thread starter lunglinh
  • Ngày gửi
lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Tôi có thắc mắc này muốn hỏi các đồng nghiệp, công ty tôi mới thành lập, bây giờ mới ký hợp đồng lao động với tất cả nhân viên, nhưng khi đến Giám đốc thì tôi không biết để ai ký hợp đồng với GĐ vì GĐ là người to nhất cty mà. Với lại, khi GĐ đi công tác, ai là người ký Giấy giới thiệu, ai là người ký Giấy đi đường cho GĐ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linh611

Guest
27/3/07
48
0
6
TPHCM
vậy cho mình hỏi cty của bạn là Cty TNHH hay cty CP hay DNTN...?

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Nếu giám đốc là chủ doanh nghiệp thì không cần ký HDLĐ còn nếu giám đốc là người làm thuê cho chủ Dn thì người ký HDLĐ với GĐ là chủ doanh nghiệp
Giám đốc đi giao dịch thì không cần giấy giới thiệu còn giấy đi đường thì trưởng phòng hành chính ký.
"Giám đốc chưa hẳng là người to nhất đâu cty đâu, vợ giám đốc mới là người to nhất em à"

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
vậy cho mình hỏi cty của bạn là Cty TNHH hay cty CP hay DNTN...?

Công ty tôi là cty cổ phần, tất nhiên như bạn hỏi thì cty tôi chủ tịch hội đồng quản trị ký hợp đồng lao động với GĐ cũng được. Nhưng ai ký hợp đồng lao động cho chủ tịch HĐQT.

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Nếu giám đốc là chủ doanh nghiệp thì không cần ký HDLĐ còn nếu giám đốc là người làm thuê cho chủ Dn thì người ký HDLĐ với GĐ là chủ doanh nghiệp
Giám đốc đi giao dịch thì không cần giấy giới thiệu còn giấy đi đường thì trưởng phòng hành chính ký.
"Giám đốc chưa hẳng là người to nhất đâu cty đâu, vợ giám đốc mới là người to nhất em à"

Giám đốc cty em là một cổ đông thì có phải là chủ doanh nghiệp ko? Em đi mua bảo hiểm, người ta vẫn đòi hợp đồng của Giám đốc cơ mà.

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Đương nhiên chủ tịch HĐQT thì không cần ký hợp đồng LĐ với ai cả ( nếu có thì ký với vợ của ông ấy)

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Công ty tôi là cty cổ phần, tất nhiên như bạn hỏi thì cty tôi chủ tịch hội đồng quản trị ký hợp đồng lao động với GĐ cũng được. Nhưng ai ký hợp đồng lao động cho chủ tịch HĐQT.

Ai ký HDLD với người đại diện cao nhất của cty, chính là HĐQT hoặc HĐ Thành Viên, mà người đại diện HĐQT hoặc HĐTV ko nhất thiết phải là người đại diện cao nhất của Cty

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
GĐ có nằm trong HĐQT không? nếu có thì không cần ký đâu.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
GĐ có nằm trong HĐQT không? nếu có thì không cần ký đâu.

Đúng rùi, nhưng phải có quyết định bổ nhiệm của HĐQT

p/c: cái này bạn ấy hỏi chắc là để tính lương của ngài ấy vào chi phí hợp lý

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Đúng rùi, nhưng phải có quyết định bổ nhiệm của HĐQT

p/c: cái này bạn ấy hỏi chắc là để tính lương của ngài ấy vào chi phí hợp lý

Cũng đúng là em định tính lương của ngài ấy vào chi phí hợp lý, nhưng quan trọng nhất là em định mua bảo hiểm xã hội, mà thủ tục mua bảo hiểm thì cần có hợp đồng lao động và bảng lương.... em chẳng biết ai ký hợp đồng cho Sếp nên hỏi thăm các bác.
Với lại, khi Sếp đi công tác, cái Giấy đi đường em chẳng biết để ai ký, chẳng lẽ Sếp tự ký cho mình à.
Thỉnh thoảng, Sếp tạm ứng tiền, ai ký duyệt cho Sếp? Mấy cái này em chẳng rành lắm, mà chẳng biết quy định ở văn bản pháp lý nào?

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi

Công ty em không có trưởng phòng hành chính ạ.

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Cũng đúng là em định tính lương của ngài ấy vào chi phí hợp lý, nhưng quan trọng nhất là em định mua bảo hiểm xã hội, mà thủ tục mua bảo hiểm thì cần có hợp đồng lao động và bảng lương.... em chẳng biết ai ký hợp đồng cho Sếp nên hỏi thăm các bác.
Với lại, khi Sếp đi công tác, cái Giấy đi đường em chẳng biết để ai ký, chẳng lẽ Sếp tự ký cho mình à.
Thỉnh thoảng, Sếp tạm ứng tiền, ai ký duyệt cho Sếp? Mấy cái này em chẳng rành lắm, mà chẳng biết quy định ở văn bản pháp lý nào?

Để mua BH và tính lương vào chi phí không nhất thiết phải có HDLĐ mà em có thể căn cứ trong quyết định bổ nhiệm để thực hiện.
Nếu không có Trưởng phònh HC thì sếp tự ký cũng được. Trường hợp sếp tạm ứng tiền mà không có phó giám đốc thì sếp ký duyệt luôn cũng OK

H

hungvq7888

Guest
2/9/07
37
0
0
44
Việt Nam
Xác định lại coi ai to nhất về mặt pháp lý thì người đó ký chứ sao

T

tien

Guest
4/9/04
17
0
1
Nha Trang
Mình mới được vào làm 1 công ty . Mình có một vấn đề muốn nhờ các bạn trong diễn đàn chỉ hộ mình với. mình cảm ơn rất nhiều.
Mình chưa phân biệt rõ đâu là: Hợp đồng đầu ra và hợp đồng đầu vào , các bạn chỉ giùm mình với.
ví dụ: công ty mình ủy thác cho 1 công ty vận chuyển hàng hộ thì đó là hợp đồng ''đầu ra'' hay hợp đồng ''đầu vào''.
hoặc công ty mình thuê 1 công ty bảo vệ thì đó là hợp đồng gi`? ''đầu ra '' hay đầu vào''.
Hay co' thể giải thích cho mình như thế nào là Hợp đồng đầu ra, thế nào là hợp đồng đầu vào.
Mình xin cảm ơn các bạn.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
@nutnut: bạn ui, bạn đi nhầm topic rùi nhé.

@hungvq7888: như trường hợp bạn nói thì người tai to mặt bự sẽ ký cho Giám đốc chứ gì. Nhưng hiện giờ, trường hợp cty tui là Chủ tịch HĐQT, kiêm Tổng Giám đốc, kiêm Giám đốc, thế thì ai sẽ ký tất cả đây?? :wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
@hungvq7888: như trường hợp bạn nói thì người tai to mặt bự sẽ ký cho Giám đốc chứ gì. Nhưng hiện giờ, trường hợp cty tui là Chủ tịch HĐQT, kiêm Tổng Giám đốc, kiêm Giám đốc, thế thì ai sẽ ký tất cả đây?? :wall:

Dĩ nhiên là bạn tự kí thôi.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Mình mới được vào làm 1 công ty . Mình có một vấn đề muốn nhờ các bạn trong diễn đàn chỉ hộ mình với. mình cảm ơn rất nhiều.
Mình chưa phân biệt rõ đâu là: Hợp đồng đầu ra và hợp đồng đầu vào , các bạn chỉ giùm mình với.
ví dụ: công ty mình ủy thác cho 1 công ty vận chuyển hàng hộ thì đó là hợp đồng ''đầu ra'' hay hợp đồng ''đầu vào''.
hoặc công ty mình thuê 1 công ty bảo vệ thì đó là hợp đồng gi`? ''đầu ra '' hay đầu vào''.
Hay co' thể giải thích cho mình như thế nào là Hợp đồng đầu ra, thế nào là hợp đồng đầu vào.
Mình xin cảm ơn các bạn.

Thế bạn hiểu sao về hóa đơn đầu ra và hóa đơn đầu vào??
Thật sự thì không có khái niệm hợp đồng đầu ra và hợp đồng đầu vào đâu. Nó chỉ là hợp đồng mua bán hay cung cấp dịch vụ mà thôi
Tạm thời để cho đơn giản vấn đề bạn cứ hiểu như sau:
Hợp đồng nào qui định mình trả tiền thì coi là hợp đồng đầu vào
Hợp đồng nào qui định mình được thu tiền thì coi là hợp đồng đầu ra
Không biết hiểu thế có chính xác không, nhưng lúc trước mình hay hiểu thế đấy. hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA