nộp thuế bằng tiền gửi ngân hàng

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
các bạn ơi cho mình hỏi thường cty mình nộp thuế bằng tiền mặt nhưng bây giờ nếu đổi sang nộp bằng tiền gửi ngân hàng thì như thế nào nhỉ ?
có phải đi mua quyển giấy nộp tiền vào tài khoản bằng tiền gửi ngân hàng không ? mua quyển đó là xong đúng không ,mua ở đâu nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
các bạn ơi cho mình hỏi thường cty mình nộp thuế bằng tiền mặt nhưng bây giờ nếu đổi sang nộp bằng tiền gửi ngân hàng thì như thế nào nhỉ ?
có phải đi mua quyển giấy nộp tiền vào tài khoản bằng tiền gửi ngân hàng không ? mua quyển đó là xong đúng không ,mua ở đâu nhỉ
Lên đơn vị thuế quản lý bạn nhé, bình thường thì ko mất tiền, còn nếu khó khăn thì tuỳ

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[ý bạn là lên cơ quan quản lý thuế mua một quyển nộp thuế bằng tiền gửi ngân hàng rồi về ghi chép và mang nộp tờ đó lên kho bạc hay ngân hàng nhỉ?

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Mang ra ngân hàng.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[bạn ơi mua quyển đó ở đâu? nếu bây giờ muốn gia hạn nộp thuế GTGT tháng 8 cóđược không nhỉ ? thủ tục như thế nào? bạn chỉ gấp cho mình nhé

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
thủ tục như mua hóa đơn ( giấy giới thiệu, giấy CMND...) Nó được goi là " Giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản". Báo cáo như báo cáo sử dụng hóa đơn. Cơ quan thuế sẽ cấp cho bạn mà không phải tốn tiền để mua.
Ghi đầy đủ rồi đem đến Ngân hàng của Cty để là thủ tục chuyển khoản. Chúc bạn thành công. Thân.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
nếu bây giờ muốn gia hạn nộp thuế GTGT tháng 8 có được không nhỉ ? thủ tục như thế nào? bạn chỉ gấp cho mình nhé

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Hôm nay 18 rồi, tốt nhất bạn rút tiền ở ngân hàng về rồi đem nộp bằng tiền mặt. Tháng sau làm thủ tục mua cho thong thả. Giờ mua lỡ thiếu cái này cái kia, ko mua được nữa thì ốm.

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[bạn ơi cty mình ở lý nam đế thì đến kho bac nào nộp nhỉ ? đến bây giờ mình vẫn chưa xđ ở đâu bán cái quyển nộp thuế bằng chuyển khoản đó, bạnchỉ gấp cho mình được không , cái quyển đó cấp miễn phí mà sao lắm thủ tục thế nhỉ , cụ thể bg: giấy giới thiệu , CMT thế thôi à ?

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Thủ tục như mua HĐ. Bên thuế cấp cho đơn vị mình sử dụng. Nhận cái này cũng tương tự như bạn nhận phiếu nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt thôi mà. Bạn mua Hóa đơn ở đâu thì nhận Giấy nộp tiền và NSNN ở đó. Cũng dễ dàng thôi, đâu có rắc rối gì đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA