Bạn có yêu thích nghề kế toán?? Tại sao??

• Thread starter Bình_OverAC
  • Ngày gửi
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Này các bà con trên WKT có một câu hỏi lớn đặt ra đối với tôi là tại sao các bạn lại có bất cứ cảm xúc nào yêu thích cái nghề kế toán này.

Tất nhiên có lúc bạn thích có lúc không nhưng tôi mong muốn trong topic này các bạn chỉ post nhưng nguyên nhân, những kỷ niêm đẹp trong nghề kế toán khiến bạn yêu thích cái nghề này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thích vì :
- Luôn nhìn thấy tiền !
Ghét :
- Không được tiêu !

C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
Neu nhu anh cam to noi thi do la nghe thu quy chu khong phai la nghe ke toan, ke toan em nghi chinhin thay so cua tien thoi!heheehe :leu

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Thích : vì được tự do làm việc thoải mái (tự cười - vì ít người được như mình)
Ghét : đến lúc nhiều việc - đau đầu

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
ngochb nói:
Thích : vì được tự do làm việc thoải mái (tự cười - vì ít người được như mình)
Ghét : đến lúc nhiều việc - đau đầu
Làm sao có thể đau đầu được chư, nhà bán thuốc mà sợ gì.
Dạo này thế nào rồi, chác vẫn "đau đầu" lắm nhỉ.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Dạ ... cảm ơn đã quan tâm .... hì .... đã gần xong việc nên ko vấn đề gì. Cứ được chơi là ko đau đầu ngay ấy mà

ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi
Nghề nghiệp của tui, của bạn!

Tui xin tham gia mấy ý kiến mọn, anh chị em xin cứ " cười chê" để cùng TIẾN BỘ!

Nghề kế toán tui yêu nó vì >=02 lý do :
01: Nó là nghiệp đã đèo mang, thì phải tinh thông, khi thấu hiểu rùi mới thấy sướng.
02: Tui thấy nó như là một "người quản gia" trong nhà, thu vén sắp xếp. Vì là uản gia nên thấy được nhiêu bí mật của " ông trùm" nên cũng có khá nhiều " đối tượng " tôn trọng. Hơn nữa tui thấy rùi: Kế toán nao cũng thích ngồi đầu 111,211.., không thích ngồi đầu 33, 34.. Từ đó mới " ung dung " ngắm những đối tượng mà bị treo tại số 138,141... gặp kế toán là thất kinh, còn ở 331, 341.. thì hơi tinh tướng nhưng vẫn phải nịnh mình... Nhưng cũng chán khi phải Share cho 61,62,63,64... và chỉ thực sự vui khi 421 mình "có" còn ngược lại thì " thật đau khổ". Cả đời gắn với các con số, vui buồn cũng với con số, chung chinh tại cái " số" của mình. Ha, ha..... :0frown: :1luvu:

R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
45
Far from Thanh Hóa City.
Yêu thì khó nói nhưng ghét thì có thể kể ra rất nhiều. Kế toán là người cuối cùng hoàn tất các thủ tục giấy tờ và thanh toán nên phải rất cẩn thận và tỉ mẩn. Cái này là mệt nhất vì cái gì cũng phải để ý, cái gì cũng phải kiểm tra và có khi bị mang tiếng là khó tính gây khó dễ. Nhưng không như thế thì không làm được việc. Đành phải chịu tiếng xấu trước mọi người vậy thôi.

L

lampham

Guest
4/10/04
61
0
0
Yêu vì nó là một nghề như bao nghề khác, giúp ta kiếm được rau cháo qua ngày, có khi lại còn nuôi được con cái sau này cũng nên :)
Đó là một nghề nên vẫn còn nhiều người theo đuổi và vẫn cần phải có ở bất kỳ giai đoạn nào, vậy nên thêm một chút gia vị "Tự hào"
Ghét, có ghét không nhỉ?? Tại sao lại phải ghét nghề mà mình lựa chọn?? Phải chăng đó chỉ là những cảm giác khó chịu khi những người xung quanh gắn cho mình cái đuôi "Khó tính, khó dế"??? Hoặc phải quay như chong chóng mỗi khi Tết đến Xuân về?
Thực ra đó chỉ là yêu cầu của công việc dựa trên những nguyên tắc nhất định. Mà đã là công việc thì ở bất kỳ vị trí nào bạn cũng phải đáp ứng được các yêu cầu dựa trên các nguyên tắc đó. Vậy nên, nếu bạn luôn cố gắng làm tốt các công việc của mình thì dù đó là công việc kế toán, quản lý, hành chính hay bảo vệ thì bạn đều cảm thấy tự tin và yêu quý công việc mình đang làm.
Chúc các bạn luôn vui vẻ và thành công.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Hồi còn bé mình thường mong ước là một doanh nhân để được tung hoành khắp nơi và gặp gỡ nhiều người hic hic hic nhưng bây giờ lai ngồi với những con số ...hợp lý với chả hợp lệ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA