Dự kiến danh thu cho CTy mới thành lập

• Thread starter honey
  • Ngày gửi
H

honey

Guest
16/9/07
6
0
0
Ha Noi
Anh (chị) trả lời giùm em câu hỏi này nha: Cty em đang làm mới hoạt động được hơn 1 tháng thời điểm nhận được giấy phép DKKD là 24/8 mà hiện nay cơ quan thuế yêu cầu lập Dự kiến doanh thu em đang ko biết phải lập làm sao đồng thời phải lập theo mẫu biểu nào (Cty em đang làm là Cty Giống cây trồng hiện tại thì thời điểm này chưa vào vụ nên Doanh thu rất ít)?Anh chị giúp em với. Em xin cảm ơn!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
bạn thuộc chi cục thuế nào? Nếu là 2 bà trưng thì theo TT60 (01A/TNDN)
Nếu là Đống Đa thì theo mẫu cũ. (2A/TNDN)
CHi cục khác thì bạn gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế để được hướng dẫn

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Anh (chị) trả lời giùm em câu hỏi này nha: Cty em đang làm mới hoạt động được hơn 1 tháng thời điểm nhận được giấy phép DKKD là 24/8 mà hiện nay cơ quan thuế yêu cầu lập Dự kiến doanh thu em đang ko biết phải lập làm sao đồng thời phải lập theo mẫu biểu nào (Cty em đang làm là Cty Giống cây trồng hiện tại thì thời điểm này chưa vào vụ nên Doanh thu rất ít)?Anh chị giúp em với. Em xin cảm ơn!:wall:
Cty em mới thành lập và đi vào hoạt động thực tế chưa phát sinh doanh thu, em có thể dựa vào quy mô cty, ngành nghề trực tiếp đang kinh doanh để dự kiến doanh thu(vì đây là dự kiến thôi còn thực tế thì không biết) khoảng vài chục triệu, hoặc vài trăm triệu. Miễn là dự kiến làm sao cho hợp lý để sếp đồng ý và cán bộ thuế chấp nhận. Anh nghĩ chắc trường hợp của em DT dự kiến chỉ vài chục triệu.
Thân!

H

hoàng tử bé

Guest
26/8/07
50
0
0
hoàng cung
Anh (chị) trả lời giùm em câu hỏi này nha: Cty em đang làm mới hoạt động được hơn 1 tháng thời điểm nhận được giấy phép DKKD là 24/8 mà hiện nay cơ quan thuế yêu cầu lập Dự kiến doanh thu em đang ko biết phải lập làm sao đồng thời phải lập theo mẫu biểu nào (Cty em đang làm là Cty Giống cây trồng hiện tại thì thời điểm này chưa vào vụ nên Doanh thu rất ít)?Anh chị giúp em với. Em xin cảm ơn!

em nên tham khảo 1 số công ty chung ngành (có thể nhờ sếp hỏi vì sếp có những mối quan hệ cùng ngành, nghề) để cho dự kiến hợp lý, đừng để đóng quá nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA