Hợp đồng lao đồng và HDLD thử việc?

• Thread starter doanhien07
  • Ngày gửi
behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
Kinh doanh cũng phải có cái Tâm một chút, bóc lột sức lao động quá cũng k nên và người lao động sẽ k gắn bó với mình. vệc đóng BHXH thì có thể trễ 6tháng sau cũng được nên không sợ người lao động làm 1 vài tháng rồi nghỉ . nên ký HDLD thử việc 2 tháng trước sau đó ký HĐ theo luật định .
Có phải là ông chủ doanh nghiệp nào cũng nghĩ dc như thế đâu T_T:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thachthaokhocnhe

Sơ cấp
3/3/10
20
1
0
hà nội
anh chị ơi cho em hỏi vậy đăng ký quỹ lương là như thế nào ạ?
Công ty em mới thành lập mà em thì cũng mới ra trường.
Hichic

T

tran thi ca na

Guest
3/8/10
1
0
0
Quang nam
Công ty em ko muốn đóng BHXH cho nhân viên em làm HDLD như thế này có đúng ko ?
1/ Do loại hình của công ty là làm dịch vụ( giám sát) nên em làm hợp đồng lao động thời dưới 3 tháng và sau khi hết 3 tháng em lại làm ký tiếp hợp đồng 3 tháng nữa?
2/ Đối với bộ phận VP thì em làm hợp đồng thử việc 2 tháng sau hai tháng em ký tiếp hợp đồng 6 tháng? Vậy sau khi hết 6 tháng em có đuọc ký tiếp hợp đồng 6 tháng nữa ko?
3/Có phải hợp đống đối với ngừoi LD sau 1 năm thì mới phải đóng BHXH?
4/Trong HDLD nếu 2 bên cùng thỏa thuận là ko đóng BHXH ..mà ngừoi lao động lao hơn 1 năm thì có đuọc ko ?

T

thao283

Guest
13/10/12
1
0
0
Thái Bình
Ðề: Hợp đồng lao đồng và HDLD thử việc?

Chào a, cho em hỏi, cty của em cũng chỉ có 6 người thôi nhưng bên VP 4người và 2 người lái máy,CTy e chưa đóng bảo hiểm vì là cty mới số người ít, em muốn hỏi nếu em làm hợp đồng cho vp thời hạn hợp đồng dưới 12 tháng có được ko? và có bị bắt đóng bảo hiểm ko ạ? vì em thấy Hđ trên 3 tháng bắt buộc phải đóng bảo hiểm rồi? anh chỉ giúp em với,cám ơn anh!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA