Nộp thuế nhà thầu nhưng nhầm mã số thuế

• Thread starter MeCuIn
  • Ngày gửi
M

MeCuIn

Guest
16/8/06
60
0
0
Ha Noi
Tiện đây cho mình hỏi, cty mình đã nộp khoản thuế nhà thầu bằng chính tờ giấy nộp tiền vào ngân sách của cty với mã số thuế của cty (trong khi công ty mình đã được cấp một mã số riêng cho nhà thầu rồi), vậy là mình nộp đúng tên công ty nhưng sai mã số thuế. Nhưng mình cũng ko thấy kho bạc trả lại tiền (mình nộp bằng chuyển khoản). Vậy khoản này mình phải xử lý thế nào? Có cách nào để bù trừ từ bên này sang bên kia ko? Cảm ơn nhiều.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kieuanhha

Sơ cấp
21/4/22
2
0
1
34
Cho em hỏi chị đã xử lý được vấn đề này chưa ạ? Em cũng bị sai lập sai giấy nộp tiền giống chị không biết giải quyết sao ạ.
Tiện đây cho mình hỏi, cty mình đã nộp khoản thuế nhà thầu bằng chính tờ giấy nộp tiền vào ngân sách của cty với mã số thuế của cty (trong khi công ty mình đã được cấp một mã số riêng cho nhà thầu rồi), vậy là mình nộp đúng tên công ty nhưng sai mã số thuế. Nhưng mình cũng ko thấy kho bạc trả lại tiền (mình nộp bằng chuyển khoản). Vậy khoản này mình phải xử lý thế nào? Có cách nào để bù trừ từ bên này sang bên kia ko? Cảm ơn nhiều.

K

kieuanhha

Sơ cấp
21/4/22
2
0
1
34
Bạn làm công văn lên cục thuế xin điều chỉnh lại là xong vì số tiền trên chắc là đã nằm trong tài khỏan của cục thuế.
Anh có thể chỉ giúp em công văn như thế nào được không ạ? Em thấy đã báo nộp tiền thành công nhưng thay vì gửi vào mst của nhà thầu thì e đã chuyển nhầm vào mst của cty với số tiền như nhau ạ. Em cảm ơn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA