hoá đơn từ nước ngoài có được đưa vào chi phí không?

• Thread starter thienson
  • Ngày gửi
T

thienson

Guest
27/8/04
17
0
0
47
tp.HCM
Các bác ơi! em có vấn đề như sau:
Em làm việc ở một Cty Du Lịch và có một Cty bạn ở Nhật. Khi khách mua tour đi Nhật thì khách trả tiền trực tiếp các chi phí phát sinh bên Nhật, bên Nhật ra hoá đơn cho khách nhưng với tên của Cty cua em. Vậy thì khi xuất hoá đơn cho khách Cty của em có thể kê cả chi phí mà Cty bên Nhật đã ra hoá đơn cho Cty của em vào giá vốn không?

Xin các bác giúp em với.
xin cảm ơn các bác :food-smil :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyennangtu

Guest
16/10/04
3
0
0
52
tphcm
Chi phi

thienson nói:
Em làm việc ở một Cty Du Lịch và có một Cty bạn ở Nhật. Khi khách mua tour đi Nhật thì khách trả tiền trực tiếp các chi phí phát sinh bên Nhật, bên Nhật ra hoá đơn cho khách nhưng với tên của Cty cua em. Vậy thì khi xuất hoá đơn cho khách Cty của em có thể kê cả chi phí mà Cty bên Nhật đã ra hoá đơn cho Cty của em vào giá vốn không?

Xin các bác giúp em với.

Bất cứ khoản chi phí hợp lệ phát sinh ở nơi nào đều có thể đưa vào chi phí giá vốn, tuy nhiên phần này không được kê khai khấu trừ thuế đau nhé.

Thank

V

violet

Guest
thienson nói:

Xin các bác giúp em với.
Khi xuất hoá đơn cho khách, Cty bạn phải hạch toán chi phí đó vào giá vốn. Nhưng bạn phải lưu ý HĐ giữa Cty bạn và bên phía Cty Nhật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA