Hóa đơn tiền điện ?

• Thread starter vuthaian
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nói chốt lại vấn đề này là nếu HĐ không hợp lệ mà vẫn cứ kê, vẫn cứ làm nếu thuế không biết hoặc bỏ qua cho thì xin cảm ơn, còn nếu họ không bỏ ra mà xuất toán hết các hóa đơn đó thì em sẽ sửa lại các bảng báo cáo, nếu lâu quá họ mới zờ tới và phát hiện ra nếu nhỡ kê khấu trừ thuế và tăng chi phí rùi thì em nộp tiền truy thu, còn cách cuối cùng nếu không muốn cực thân thì luật sao em làm vậy,hợp lý thì em đưa không hợp lý thì em bỏ, ký hợp đồng thuê nhà lại có quy định công ty trả tiền và yêu cầu bên điện lực xuất hóa đơn cho Cty thế là ok.
Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
ký hợp đồng thuê nhà lại có quy định công ty trả tiền và yêu cầu bên điện lực xuất hóa đơn cho Cty thế là ok.
Thân!

Ấy không được đâu bác ơi. Vì ngành điện nước chỉ ký hợp đồng cung cấp điện, nước với chủ nhà mà thôi, còn mọi giao dịch của chủ nhà thì họ không cần biết đâu.
Vì vậy theo em nghĩ yêu cầu bên điện lực xuất hóa đơn cho công ty thuê nhà là điều không thể.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Ấy không được đâu bác ơi. Vì ngành điện nước chỉ ký hợp đồng cung cấp điện, nước với chủ nhà mà thôi, còn mọi giao dịch của chủ nhà thì họ không cần biết đâu.
Vì vậy theo em nghĩ yêu cầu bên điện lực xuất hóa đơn cho công ty thuê nhà là điều không thể.
Thì thế mình mới nói nếu không được thì còn cách cuối cùng đó, cứ thế mà làm.

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Cao cấp
19/12/05
201
15
18
42
Thành phố Cần Thơ
Chào bạn !
Theo NĐ24 thì những khoản như thế sẽ được miễn thuế TNDN, khg được khấu trừ thuế GTGT thôi.nhưng nhớ là trong HĐ thuê nhà phải có thõa thuận bên cty bạn và bên chủ nhà nhé! mấy tháng trước mình đã lỡ BCT phần này rồi sau đó mới biết mình sai !chúc bạn vui

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
CTY mình đi thuê nhà ký hợp đồng với ông A* trong hợp đồng ghi rõ là tiền điện do bên công ty chịu.
Nhưng hóa đơn điện lại ghi tên bà B, mặc dù địa chỉ trên hóa đơn điện thì đúng địa chỉ là nơi công ty thuê.
Vậy hóa đơn đó có coi là hợp lệ để làm chi phí hợp lý không?

Sẽ được nếu ông A đó xuất cho Cty bạn hóa đơn GTGT, theo tinh thần của công căn 5650 mà taoxanh đã post lên.

T

tranghn3884

Guest
17/9/07
14
0
0
Ha Noi
theo mình biết thì bên mình cũng đang như vậy và mình vẫn thanh toán tiền điện bình thường với chữ ký doanh nghiệp nhưng quan trọng là mình đã có giấy chứng nhận thuê văn phòng trong thời gian đó, chắc chắn giấy đó chỗ bạn có rùi đấy. như vậy là có hợp lý, hợp lệ

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Hì ... hì... có đọc qua rồi nhưng quên mất, tìm lại chẳng thấy đâu cả. Cảm ơn nhiều nhe!

PS: Thay avatar gì thế, cái hóa đơn có đặc biệt mà để làm avatar thế?
=>Có gì đâu mà ơn với huệ anh! Diễn đàn là nơi DÚP nhau mà....!
=>P.S : à!cái avatar của em đóng dấu treo góc trái để dành cho những bạn nào cứ khăng khăng đòi hoá đơn phải có chữ ký của thủ trưởng và có dấu tròn chỗ thủ trưởng ký cơ(...ví dụ anh XUÂN TRƯỜNG là điển hình)

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
=>Có gì đâu mà ơn với huệ anh! Diễn đàn là nơi DÚP nhau mà....!
=>P.S : à!cái avatar của em đóng dấu treo góc trái để dành cho những bạn nào cứ khăng khăng đòi hoá đơn phải có chữ ký của thủ trưởng và có dấu tròn chỗ thủ trưởng ký cơ(...ví dụ anh XUÂN TRƯỜNG là điển hình)
Cái gì mà có anh thế, HĐ em không nói rõ là ký thay hay sếp ký làm sao anh biết được, nếu là sếp ký dưới thủ trưởng đơn vị và đóng dấu treo như thế thì sao nhỉ Táo xanh?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cái gì mà có anh thế, HĐ em không nói rõ là ký thay hay sếp ký làm sao anh biết được, nếu là sếp ký dưới thủ trưởng đơn vị và đóng dấu treo như thế thì sao nhỉ Táo xanh?
=>ơ hơ...thế có mà kế toán bị DOW là chắc chắn anh Trường nhỉ???
=>cái avatar có chỗ nào là có chữ ký thủ trưởng mà đóng dấu treo đâu nhẩy???làm gì có chữ ký...hichic.Thôi! anh đừng spam nữa,mod xoá bài anh em mình đấy.
=>topic này stop here!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA