Cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.

• Thread starter KHong
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chỗ táo và Huyen Thu vẫn bắt buộc nộp báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền nữa ah? :wall:
Có anh ạ!kê bt...hôm vừa rồi em đi mua hoá đơn, có thấy mấy cty cũng mua hoá đơn, đưa BCTHSD HĐ tháng gần nhất ko thấy có BC giấy nộp tiền vào ngân sách thế là ko mua được...về làm lại và phải báo cáo cả giấy nộp tiền.Còn bên em tháng nào cũng phải BC..ko dùng tờ nào cũng báo, có dùng cũng báo...chi cục Từ Liêm-Hà Nội.

H

hongvan85

Guest
post bên kia mãi ko ai trả lời đành spam bên này 1 phát nứa.
" Hôm qua tớ đi nộp tờ khai thuế ở Từ Liêm, họ bảo ko cần nộp Báo cáo tình hình sd HĐ và bảo tớ bỏ tờ đó ra. Tớ có hỏi thì họ bảo khi nào mua quyển hoá đơn mới, lúc đó sẽ nọp tò Báo cáo SDHĐ. Có ai biết về điều này ko ????????????

Mình cũng nộp tờ khai thuế ở Từ Liêm nè. Người ta vẫn nhận Báo cáo sử dụng hoá đơn đấy chứ. Nhưng mọi lần nộp chung báo cáo thuế và báo cáo sử dụng hoá đơn ở 1 cửa, tháng này thì khác: Bạn nộp báo cáo sử dụng hoá đơn ở cửa bên trái đó. Có chỉ dẫn mà. Chắc bạn ko để ý đấy thôi.

G

GIANGTHANH

Guest
22/8/07
6
0
0
43
tan phu
Theo minh biet thi khong phai ke vao bang BCTHSDHD dau.

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Theo minh biet thi khong phai ke vao bang BCTHSDHD dau.

Nộp báo cáo thuế thì phải nộp cả BC THSD HD, dùng hay không dùng cũng phải nộp bản kê khai, tháng nào chẳng thể nhỉ? bạn biết thế bạn đã lần nào nộp báo cáo thuế mà k phải nộp BC THSD HD chưa? Ở HP chỗ nào cũng phải nộp chưa thấy ai nói k phải nộp cả.

H

hongvan85

Guest
Nhắc đến việc nộp Báo cáo sử dụng hoá đơn. Các các trả lời giúp em: hàng tháng có phải nộp báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền không? Vì từ trước tới nay em chẳng nộp bao giờ? Mà cũng ko thấy chi cục Thuế nói gì? Nếu bây giờ làm thì em phải kê khai thế nào? Em có phải kê khai từ đầu ko? Hay là kê khai tiếp số còn lại???? Cứu em với...

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nộp báo cáo thuế thì phải nộp cả BC THSD HD, dùng hay không dùng cũng phải nộp bản kê khai, tháng nào chẳng thể nhỉ? bạn biết thế bạn đã lần nào nộp báo cáo thuế mà k phải nộp BC THSD HD chưa? Ở HP chỗ nào cũng phải nộp chưa thấy ai nói k phải nộp cả.
kemukt à!Bạn hiểu sai ý Giangthanh rồi, ở đây là nói đến kê giấy nộp tiền vào NSNN thì có phải kê cùng vào BCTHSD HĐ hàng tháng ko.Tuỳ từng chi cục mà, có chi cục vẫn yêu cầu kê GNT(như chi cục Từ Liêm của mình) vào NSNN, có chi cục ko yêu cầu.Vì vậy tất cả các bạn hãy liên lạc hỏi trực tiếp CB QLDN của cty mình là rõ nhất.
Nhắc đến việc nộp Báo cáo sử dụng hoá đơn. Các các trả lời giúp em: hàng tháng có phải nộp báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền không? Vì từ trước tới nay em chẳng nộp bao giờ? Mà cũng ko thấy chi cục Thuế nói gì? Nếu bây giờ làm thì em phải kê khai thế nào? Em có phải kê khai từ đầu ko? Hay là kê khai tiếp số còn lại???? Cứu em với...
hongvan hỏi CBQLDN xem chi cục của bạn có yêu cầu kê Giấy NT vào NSNN cùng hoá đơn vào bảng kê BSTHSD HĐ k?

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Chỗ tui vẫn phải nộp báo cáo THSD GNT hàng tháng và theo mẫu: C1-02/NS.

H

hongvan85

Guest
Cám ơn bác Taoxanh nhieu. Nhưng em sợ hỏi CBQLDN rồi, nhỡ có yêu cầu kê Giấy NT vào NSNN cùng hoá đơn vào bảng kê BSTHSD HĐ, rồi phạt em thì chắc em teo mất... Hu hu... Nhưng sao chỗ bác tiger2774 lại ko phải nộp nhỉ? Mỗi chi cục Thuế lại khác nhau ạ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cám ơn bác Taoxanh nhieu. Nhưng em sợ hỏi CBQLDN rồi, nhỡ có yêu cầu kê Giấy NT vào NSNN cùng hoá đơn vào bảng kê BSTHSD HĐ, rồi phạt em thì chắc em teo mất... Hu hu... Nhưng sao chỗ bác tiger2774 lại ko phải nộp nhỉ? Mỗi chi cục Thuế lại khác nhau ạ?
hongvan yên tâm, nếu làm thì làm chứ lo gì.Còn phạt thì không có văn bản nào quy định cả cho việc phạt này.
Bạn tham khảo CV13344/BTC này là yên tâm vì của BTC mà!

Số: 13344 /BTC-TCT Hà Nội, ngày 24 tháng 10 năm 2005
V/v Xử phạt vi phạm hành
chính làm mất ấn chỉ thuế

Kính gửi: Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương

Thời gian vừa qua, một số Cục Thuế có công văn hỏi về việc xử phạt vi phạm hành chính làm mất biên lai, ấn chỉ thuế; Về việc này, Bộ Tài chính có ý kiến như sau:

Nghị định số 185/2004NĐ-CP ngày 04/11/2004 của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán đã bỏ quy định xử phạt vi phạm làm mất chứng từ kế toán. Do đó, Điều 27 Chế độ quản lý sử dụng ấn chỉ thuế ban hành kèm theo Quyết định số 30/2001/QĐ-BTC ngày 13/04/2001 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành chế độ in, phát hành, quản lý, sử dụng ấn chỉ thuế đã không phù hợp với Nghị định số 185/2004/NĐ-CP nêu trên, nên không còn hiệu lực thi hành.

Vì vậy, kể từ ngày Nghị định số 185/2004/NĐ-CP nêu trên có hiệu lực thi hành thì không thực hiện xử phạt vi phạm hành chính theo quy định tại Điều 27 Chế độ quản lý sử dụng ấn chỉ thuế nêu trên. Trường hợp mất biên lai đã bị xử phạt và nộp tiền phạt vào NSNN thì không hoàn trả lại số tiền đã nộp. Cán bộ, công chức làm mất biên lai, ấn chỉ thuế thì bị xử lý kỷ luật theo quy định của Pháp lệnh cán bộ, công chức.

Bộ Tài chính thông báo để Cục Thuế các tỉnh, thành phố biết và thực hiện.

KT.BỘ TRƯỞNG
THỨ TRƯỞNG
Nơi nhận:
- Như trên.
- Lưu: VT, TCT (VT, TVQT, PCCS)
Đã ký

Trương Chí Trung

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Vấn đề báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN thì không có quy định bắt buộc, chỉ có mỗi CCT có cách quản lý về giấy nộp tiền khác nhau thôi.

Táo này, CV13344 chỉ dành cho mất ấn chỉ thuế thôi, đưa vào trường hợp này thì hơi bị lạc đề đó nha.

D

dinhthanhhoa

Guest
17/8/11
1
0
0
Điện BIên
Ðề: Cách làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.

Các Bác ơi! Giúp E với E mới ra trường nên không biết rõ về cách lập Báo cáo tình hính sử dụng hóa đơn. Tháng này Công ty sử dụng hết 10 HDGTGT từ số 0002607 - 0002616, trong đó có 2 số sai 0002610 và 0002612, vậy ở cột số đã sử dụng và số hỏng xóa bỏ E phải ghi như nào a???? E vướng mắc quá!
Mong Các Bác giúp E ! E cảm Ơn rất nhiều :wall:

Ban phải đánh các số sai cách nhau bằng dấu ; nhé bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA