Giá vốn hàng bán gồm những gì?

• Thread starter tuananh2271987
  • Ngày gửi
T

tuananh2271987

Guest
20/9/07
2
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi :
giá vốn hàng bán gồm những gì?
.:wall:

Đối với 1 DN sản xuất thì giá vốn hàng bán có bao gồm chi phí gián tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí trực tiếp?
.:wall:
Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí trực tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí gián tiếp?
:bigok:
Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí lãi vay ko nhỉ?
Trong bảng báo cáo KQKD thì mình thấy chi phí lãi vay viết riêng ra, ko viết gộp vào chi phí bán hàng quản lý. Sao thầy giáo mình lại viết gộp chi phí lãi vay vào chi phí bán hàng quản lý nhỉ?
:bigok:
Help me!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Bạn hỏi từng câu một thôi, hỏi dài thế mọi người ngại đọc lắm, ai cũng có công việc riêng mà.
giá vốn hàng bán gồm những gì?
Bạn đang hỏi giá vốn của cái gì? sản phẩm? hàng hóa? hay dịch vụ? cái này chịu khó đọc sách nhé!
Có thể hiểu nó chính là giá thành của sản phẩm
Đối với 1 DN sản xuất thì giá vốn hàng bán có bao gồm chi phí gián tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí trực tiếp?
bao gồm chi phí nguyên vật liệu trực tiếp(621) + chi phí nhân công trực tiếp (622) + chi phí sản xuất chung (627)(trong này có phần gián tiếp như chi phí cho nhân viên quản lý phân xưởng chẳng hạn)
Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí trực tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí gián tiếp?
Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí lãi vay ko nhỉ?
Chi phí quản lý doanh nghiệp hay chi phí bán hàng? mình chưa nghe thấy chi phí bán hàng quản lý.
CHắc bạn hỏi chi phí quản lý doanh nghiệp à? Nó không bao gồm chi phí trực tiếp tạo ra sản phẩm, dịch vụ
Trong bảng báo cáo KQKD thì mình thấy chi phí lãi vay viết riêng ra, ko viết gộp vào chi phí bán hàng quản lý. Sao thầy giáo mình lại viết gộp chi phí lãi vay vào chi phí bán hàng quản lý nhỉ?
Chi phí lãi vay là chi phí tài chính thể hiện ở TK635 chứ không phải là chi phí quản lý doanh nghiệp hay chi phí bán hàng.
Không biết đã đúng ý bạn hỏi chưa.

B

buingocthien

Guest
26/8/07
3
0
0
47
vungtau
đúng là mình chưa từng nghe- chi phí bán hàng quản lí bao giờ, chỉcó :
chi phí bán hàng 641
chi phí quản lí 642
còn chi phí lải vay là chi phí tài chính 635 phát sinh do hoạt động vay mượn của công ty phục vụ cho nhu cầu tài chính chứ không liên quan đến hoạt động bán hàng, hay quản lí của công ty

H

Ha Toan Tuan

Guest
Chào các bạn minh là một thành viên mới của diễn đàn rất vui đc tham gia cùng diễn đàn? cho mình hỏi công ty mình là một công ty dịch thuật. Đầu vào của công ty mình rất là ít như điện thoại , nước, điện... vậy cho mình hỏi công ty mình có giá vốn không.cảm ơn rất nhiều

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào các bạn minh là một thành viên mới của diễn đàn rất vui đc tham gia cùng diễn đàn? cho mình hỏi công ty mình là một công ty dịch thuật. Đầu vào của công ty mình rất là ít như điện thoại , nước, điện... vậy cho mình hỏi công ty mình có giá vốn không.cảm ơn rất nhiều
Bạn ơi! Cty nào kinh doanh lĩnh vực gì thì cũng cần có giá vốn, nếu không có giá vốn thì làm sao xác định lãi được.
Thân!

M

moiratruong

Guest
26/12/10
16
0
0
41
phuong le loi, bac giang
chào cả nhà , có bạn nào có mấu sổ giá vốn hàng bán không cho mình xin nhé ! trân trọng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA