Mất hoá đơn GTGT

• Thread starter ketoantre
  • Ngày gửi
K

ketoantre

Guest
3/6/07
45
0
6
Hanoi
Các a chị cho e hỏi.E viết 01 hoá đơn gtgt cho khách hàng.Sau đó gửi bằng đường Hòm thư bưu điện ( E quên ko gửi dịch vụ chuyển phát nhanh).Khách hàng phản hồi không nhận được hoá đơn.Trường hợp này e phải sử lý sao ạ ? E mong nhận được ý kiến của các anh chị tư vấn giúp e.
E xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
K

ketoantre

Guest
3/6/07
45
0
6
Hanoi
E xin cảm ơn sự chỉ giáo của các a chị.
Nếu lập biên bản mất hoá đơn, bên kia xác nhận không nhận được hoá đơn thất lạc và không sử dụng hoá đơn đó.Rồi báo cáo cho tổng cục thuế,cách đó cũng giản đơn.Nhưng e nghe nói mất liên 1 và 3 thì nộp phạt 200k, liên 2 thì 500k,có phải không các anh chị, và doanh nghiệp của mình sẽ bắt đầu có ấn tượng không tốt với mấy bác thuế,cái này là xui xẻo lắm à....

X

xmyphuong

Guest
16/7/07
37
0
6
Q.3
Nếu lập biên bản mất hoá đơn, bên kia xác nhận không nhận được hoá đơn thất lạc và không sử dụng hoá đơn đó.Rồi báo cáo cho tổng cục thuế,cách đó cũng giản đơn.Nhưng e nghe nói mất liên 1 và 3 thì nộp phạt 200k, liên 2 thì 500k,có phải không các anh chị, và doanh nghiệp của mình sẽ bắt đầu có ấn tượng không tốt với mấy bác thuế,cái này là xui xẻo lắm à....

Bên công ty mình năm ngoái làm mất hóa đơn có khai báo cơ quan thuế nộp phạt 200k.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em làm công văn gửi cơ quan thuế quản lý thông báo mất HĐ.Sau đó nộp phạt

5. Đối với hành vi làm mất, cho, bán hoá đơn
5.1. Phạt tiền 500.000 đồng đối với hành vi làm mất liên 2 của mỗi số hoá đơn chưa sử dụng.
5.2. Phạt tiền 200.000 đồng đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hoá đơn đã sử dụng.
5.3. Đối với hành vi cho, bán hoá đơn:
Em sẽ bị phạt 200 k thôi.
Thân!

K

ketoantre

Guest
3/6/07
45
0
6
Hanoi
E xin cam on cac a chi da huong dan.Chuc cac anh chi cong tac manh khoe va hanh phuc.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Có Hóa Đơn đâu mà kê khai thuế .
Bên họ chưa nhận được nên chưa kê khai, còn bên mình xuất hóa đơn rồi, nếu xuất từ tháng trước, tháng này bên kia chưa nhận được hóa đơn mới báo lại thì bên mình phải kê khai rồi chứ Long_CV.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA