KTGT cho DN sản xuất đồ gỗ ?

• Thread starter daochudaodaohoa
  • Ngày gửi
D

daochudaodaohoa

Guest
11/1/07
12
0
0
đảo đào hoa
các bác cho em hỏi kế toán giá thành cho công ty sản xuất đổ gỗ xuất khẩu cần những gì?:wall:em chưa làm nên ko biết.mong tin các bác.thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
các bác cho em hỏi kế toán giá thành cho công ty sản xuất đổ gỗ xuất khẩu cần những gì?:wall:em chưa làm nên ko biết.mong tin các bác.thanks
Kế toán giá thành bao gồm rất nhiều yếu tố, bạn có thể viết các chi phí phát sinh của bạn mọi người sẽ tư vấn cho bạn cách tập hợp đưa các chi phí đó vào tính giá thành cho bạn.
Thân!

D

daochudaodaohoa

Guest
11/1/07
12
0
0
đảo đào hoa
Kế toán giá thành bao gồm rất nhiều yếu tố, bạn có thể viết các chi phí phát sinh của bạn mọi người sẽ tư vấn cho bạn cách tập hợp đưa các chi phí đó vào tính giá thành cho bạn.
Thân!

chào !xuân truờng.
mình chưa có các số liệu.vì đầu tuần sau mình mới làm chính thức.nên muốn hỏi chi tiết cho biết.xuân truờng có thể nói khái quát được không?vu như kết chuyễn chi phí như thế nào,sản phẩm dỡ dang .... thanks nha.
thân

>.< Chik is me

>.< Chik is me

Guest

Bên mình cũng làm về sản xuất các sàn or đồ gỗ, nhưng ko xuất khẩu nên mình cũng ko biết có khác j nhiều với sx như cty mình ko. Như bên mình thì tính giá thành chỉ dựa vào chi fí NVL và chi fí Nhân công thôi. VD xuất 100 A (ĐG = 10.000) sx ra A', vậy chi fí NVL = 1.000.000, và công thêm chi fí nhân công nữa bạn sẽ ra giá thành. Nếu trường hợp sp dở dang thì fải căn cứ vào số lượng thành fầm nhập kho rồi tính giá thành thui. Theo íh mình thì như vậy!!

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Mình cũng đang tính giá thành cho cty SX linh kiện ô tô xe máy. Mình mới tính cũng chưa có nhiều kinh nghiệm chia sẻ những gì mình đang làm thôi nhá
Thứ 1: bạn phải tập hợp NVL xuất sx
Thứ 2: bạn tập hợp NCTT, SXC . Công ty mình ko có SP dở dang
Khi bạn tập hợp các chi phí thì bạn phân bổ theo công suất, tỷ lệ...
Mình mới vào nghề nên còn non kém lắm mong moi người chia se kinh nghiêm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA