Hóa đơn bán lẻ

• Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bác tiều phu ơi cái TT128 của bác nó hướng dẫn cho Nghị định 164/2003/NĐ-CP
Nhưng bây giờ có nghị định 164/2003/NĐ-CP nó lại được thay bằng nghị định 24/2007/NĐ-CP rồi.
Tạm hiểu là biển cạn rồi thì cần gì đến thuyền bè nữa bác nhỉ.
Vì vậy coi như TT128 không còn hiệu lực.
Nhớ nhá kể từ khi nghị định 24/2007/NĐ-CP xuất hiện thì TT128 coi như tiêu
Hiện tại chưa có thông tư nào hướng dẫn NĐ24 thì cứ lấy nghị định 24/2007/NĐ-CP mà xài.
Vài điều gởi đến bác tiều phu
Theo NĐ 24/2007
11. Chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, chi hoa hồng môi giới, chi hội nghị và các khoản chi phí khác có liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ được khống chế tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí từ khoản 1 đến khoản 10 Điều này. Đối với hoạt động thương nghiệp tổng chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm trị giá mua vào của hàng hóa bán ra.
có khác gì đâu Hongtruong

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Theo NĐ 24/2007
11. Chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, chi hoa hồng môi giới, chi hội nghị và các khoản chi phí khác có liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ được khống chế tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí từ khoản 1 đến khoản 10 Điều này. Đối với hoạt động thương nghiệp tổng chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm trị giá mua vào của hàng hóa bán ra.
=>ơ hơ...không khác nhưng cái mới thay thế cái cũ rùi...thì phải theo cái mới.Cái mới ra ko phải là mới toàn bộ mà anh.hongtruong nói đúng rùi.anh lại còn chữa cháy thế là ko được.
Phải theo NĐ24.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Rốt cuộc là sao hả cả nhà? các chi phí dưới 100ng này có được xem là chi phí hợp lý không? và có cần phải kê mấy HĐ này vào bảng kê 04 không vậy? Nếu mà không được chấp nhận là chi phí hợp lý thì mình kê vào bảng 04 cũng đâu có tác dụng gì đúng không ạ?. Cả nhà có ai cho em một lời kết luận cho chủ đề này với ạ.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
=>ơ hơ...không khác nhưng cái mới thay thế cái cũ rùi...thì phải theo cái mới.Cái mới ra ko phải là mới toàn bộ mà anh.hongtruong nói đúng rùi.anh lại còn chữa cháy thế là ko được.
Phải theo NĐ24.
Hơ sao lại phải chữa cháy nhỉ, sai thì sửa, vấn đề ở đây là anh trả lời có được đưa vào chi phí hợp lệ không và có bị khống chế 10% không?
Chẳng ai cả đời không nhầm và ko sai Taoxanh ah! Nếu mình hoàn thiên quá thì có lẽ ko ai giám chơi với ta cả.
Thân!

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Hơ sao lại phải chữa cháy nhỉ, sai thì sửa, vấn đề ở đây là anh trả lời có được đưa vào chi phí hợp lệ không và có bị khống chế 10% không?
Chẳng ai cả đời không nhầm và ko sai Taoxanh ah! Nếu mình hoàn thiên quá thì có lẽ ko ai giám chơi với ta cả.
Thân!
=>trả lời đúng nhưng anh trích dẫn VB sai hoặc nhầm.
Theo NĐ 24/2007

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA