Chi phí đào tạo lái xe có được tính vào CP hợp lý?

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Công ty mình tổ chức cho một số anh em đi học lái xe (bằng B1 thôi để về có gì còn có người này người kia đưa sếp đi công tác). Vậy cho mình hỏi chi phí đào tạo này có được coi là chi phí hợp lý hợp lệ không, và nếu có thì cần có những thủ tục giấy tờ gì nhỉ?
Xin cảm ơn trước!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Theo mình thì chi phí đào tạo phải liên quan đến việc nâng cao tay nghề, chuyên môn.. phục vụ cho hoạt động sản xuất kinh doanh. Nếu chỉ đơn thuần với lý do lái xe cho Sếp lúc này lúc kia thì mình thấy ko thể đưa vào chi phí hợp lý được.Mình chỉ suy diễn thôi.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Theo mình thì chi phí đào tạo phải liên quan đến việc nâng cao tay nghề, chuyên môn.. phục vụ cho hoạt động sản xuất kinh doanh. Nếu chỉ đơn thuần với lý do lái xe cho Sếp lúc này lúc kia thì mình thấy ko thể đưa vào chi phí hợp lý được.Mình chỉ suy diễn thôi.

Cái nhà Bác này, dạo này tớ thấy hay trả lời cho các em kiểu Mình chỉ suy diễn thôi hoặc Mình nghĩ thế, thì làm sao cho các em an tâm để làm chứ

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Cái nhà Bác này, dạo này tớ thấy hay trả lời cho các em kiểu Mình chỉ suy diễn thôi hoặc Mình nghĩ thế, thì làm sao cho các em an tâm để làm chứ

hihi! Tại vì có thể suy diễn sai lắm chứ, thế mới cần mọi người tham gia ý kiến thêm.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Công ty mình tổ chức cho một số anh em đi học lái xe (bằng B1 thôi để về có gì còn có người này người kia đưa sếp đi công tác). Vậy cho mình hỏi chi phí đào tạo này có được coi là chi phí hợp lý hợp lệ không, và nếu có thì cần có những thủ tục giấy tờ gì nhỉ?
Xin cảm ơn trước!
Anh tham khảo tình huống của mình theo link sau.( có đính kèm CV1911).
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=33594&page=2
Chúc lành!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA