Cần thủ tục gì để ghi hóa đơn miễn thuế?

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Cả nhà ơi giúp mình với. Mình đang bị chết đuối đây
Công ty mình chuyên về lắp đặt tổng đài điện thoại cho các công ty khác. Hồi giờ xuất hóa đơn thuế xuất là 10%. Nhưng bây giờ lắp cho công ty được miễn thuế suất nên họ bảo mình phải làm thủ tục Hải Quan gì đó. họ bảo mình làm cái thủ tục HQuan họ mới ký HĐồng. bên cty kia đã cung cấp cho bên em 1 bản quy định được miễn thuế do nàh nước cấp rồi. Bây giờ thủ tục cần những gì để được xuất hóa đơn miễn thuế cho công ty kia. Em rất mong mọi người giúp đỡ. Rất Gấp. Em cảm ơn trước nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Công ty mình chuyên về lắp đặt tổng đài điện thoại cho các công ty khác. Hồi giờ xuất hóa đơn thuế xuất là 10%. Nhưng bây giờ lắp cho công ty được miễn thuế suất nên họ bảo mình phải làm thủ tục Hải Quan gì đó. họ bảo mình làm cái thủ tục HQuan họ mới ký HĐồng. bên cty kia đã cung cấp cho bên em 1 bản quy định được miễn thuế do nàh nước cấp rồi. Bây giờ thủ tục cần những gì để được xuất hóa đơn miễn thuế cho công ty kia. Em rất mong mọi người giúp đỡ. Rất Gấp. Em cảm ơn trước nha
------
Bạn hỏi họ răng Quy định đó có trong VB nào vậy?
Trường hợp này bạn phải nói rõ hơn thì mọi người mới giúp bạn được chứ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Không phải miễn thuế đâu bạn, nhưng thuế suất thuế GTGT là 0% thôi. Bạn cần phải mở tờ khai hải quan như hàng xuất khẩu vậy đó. Bạn nghiên cứu trên Thông tư 32 về tờ khai hải quan và cách xuất hóa đơn nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA