Có thể thay hợp đồng góp vốn bằng chứng nhận góp vốn???

• Thread starter bigmen
  • Ngày gửi
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Em chào các anh chị . Các sáng lập viên công ty em đang sử dụng mẫu biểu giấy chứng nhận góp vốn thay cho hợp đồng góp vốn vào công ty. Hôm trước em có nghe các anh chị thảo luận về mấy vụ góp vốn này nên em rất băn khoăn. Liệu có nhất thiết phải làm lại giấy chứng nhận góp vốn bằng hợp đồng góp vốn không ạ . Bởi vì giấy chứng nhận góp vốn thì chỉ có nội bộ ban giám đốc không có công chứng viên làm chứng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Anh chị nào am hiểu về mấy vụ góp vốn trong công ty cổ phần thì giúp em với nhé.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Em chào các anh chị . Các sáng lập viên công ty em đang sử dụng mẫu biểu giấy chứng nhận góp vốn thay cho hợp đồng góp vốn vào công ty. Hôm trước em có nghe các anh chị thảo luận về mấy vụ góp vốn này nên em rất băn khoăn. Liệu có nhất thiết phải làm lại giấy chứng nhận góp vốn bằng hợp đồng góp vốn không ạ . Bởi vì giấy chứng nhận góp vốn thì chỉ có nội bộ ban giám đốc không có công chứng viên làm chứng.

Anh trả lời cho em ở topic này luôn khỏi gởi mail.
Sau này em đừng trách anh vì sao không trả lời mail cho em nha.

Anh chưa đọc phần thảo luận của các anh chị khác về mấy vụ góp vốn này.
Nhưng theo nhận định của riêng anh thì:
Khi các thành viên thực hiện góp vốn thì chỉ cần sử dụng giấy chứng nhận góp vốn có sự xác nhận của người đại diện theo pháp luật của công ty và không cần phải công chứng.
Dĩ nhiên trước khi có được giấy chứng nhận góp vốn này phải có phiếu thu tiền của công ty (nếu góp vốn bằng tiền mặt) hoặc biên bản bàn giao tài sản (nếu góp vốn bằng tài sản hiện vật)
Vì vậy em không cần phải thay đổi đâu. OK nhá

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
217
0
0
Hà Nội&Nam Định
Anh trả lời cho em ở topic này luôn khỏi gởi mail.
Sau này em đừng trách anh vì sao không trả lời mail cho em nha.

Anh chưa đọc phần thảo luận của các anh chị khác về mấy vụ góp vốn này.
Nhưng theo nhận định của riêng anh thì:
Khi các thành viên thực hiện góp vốn thì chỉ cần sử dụng giấy chứng nhận góp vốn có sự xác nhận của người đại diện theo pháp luật của công ty và không cần phải công chứng.
Dĩ nhiên trước khi có được giấy chứng nhận góp vốn này phải có phiếu thu tiền của công ty (nếu góp vốn bằng tiền mặt) hoặc biên bản bàn giao tài sản (nếu góp vốn bằng tài sản hiện vật)
Vì vậy em không cần phải thay đổi đâu. OK nhá
Thanks anh rất nhiều.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Cty mình cũng chỉ dùng Giấy chứng nhận vốn góp và phiếu thu thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA