Hóa Đơn mất mới được tìm thấy

• Thread starter hoami281083
  • Ngày gửi
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Trường hợp của mình là thế này: Hôm nay mình dọn lại ngăn tủ thì phát hiện ra 1 tờ hóa đơn đầu vào từ tháng 7 mà mình chưa kê khai hichic... Bây giờ hông biết tính sao, mình kê khai vào tháng 9 được ko? Có bị phạt ko zay? Mình mới làm kế toán nên chưa có kinh nghiệm mong mọi người chỉ giúp:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Trường hợp của mình là thế này: Hôm nay mình dọn lại ngăn tủ thì phát hiện ra 1 tờ hóa đơn đầu vào từ tháng 7 mà mình chưa kê khai hichic... Bây giờ hông biết tính sao, mình kê khai vào tháng 9 được ko? Có bị phạt ko zay? Mình mới làm kế toán nên chưa có kinh nghiệm mong mọi người chỉ giúp:1luvu:

OK, kê khai thuế GTGT ngay vào tháng 9 còn kịp.

V

vuthaian

Guest
12/9/07
16
0
0
17
Ha noi
Bạn kê vào tháng 9 bình thường mà. Hóa đơn VAT kê chậm nhất sau 3 tháng, nghĩa là bạn đc kê vào tháng 8,9,10.

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
mình ko biết có bị phạt gì ko?

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Bạn kê vào tháng 9 bình thường mà. Hóa đơn VAT kê chậm nhất sau 3 tháng, nghĩa là bạn đc kê vào tháng 8,9,10.

Như zay mình có bị phạt ko?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cái này chưa chắc đâu nhé, bạn phải kiểm tra lại, nếu HĐ đó chưa hủy, cả hai bên chưa kê khai, thì ok no problem, nhưng nếu đã hủy nó và coi nó là mất và thất lạc rồi, thì tìm thấy nó cũng coi như không thấy nhé.
Thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cái này chưa chắc đâu nhé, bạn phải kiểm tra lại, nếu HĐ đó chưa hủy, cả hai bên chưa kê khai, thì ok no problem, nhưng nếu đã hủy nó và coi nó là mất và thất lạc rồi, thì tìm thấy nó cũng coi như không thấy nhé.
Thân!

Chắc chắn là chưa rồi, biên bản hủy tất nhiên phải có chữ ký 2 bên mà.
To hoami: kê vô tư đi nha.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Như zay mình có bị phạt ko?
Em không bị phạt gì hêt, nếu HĐ đó chưa khai, thì có thể lấy lý do bị thất lạc bây giờ mới nhận được. Hóa đơn nhận được trong tháng nào thì kê khai vào tháng đó. Hihi không sao cả.

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Em không bị phạt gì hêt, nếu HĐ đó chưa khai, thì có thể lấy lý do bị thất lạc bây giờ mới nhận được. Hóa đơn nhận được trong tháng nào thì kê khai vào tháng đó. Hihi không sao cả.

Nhưng HD mình nhận được vào tháng 7 bây giờ mới tìm thấy mà,mình nghe nói HD đầu ra mà trế như zay sẽ bị phạt

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nhưng HD mình nhận được vào tháng 7 bây giờ mới tìm thấy mà,mình nghe nói HD đầu ra mà trế như zay sẽ bị phạt
Thế HĐ đó của em xuất hay sao mà Hóa Đơn đầu ra trễ thế?
đọc cái này anh ko hiểu sao hết.

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Thế HĐ đó của em xuất hay sao mà Hóa Đơn đầu ra trễ thế?
đọc cái này anh ko hiểu sao hết.
Đọc câu hỏi cho kỹ rồi trả lời,bạn Xuân Trường à ! Bạn hoami hỏi là HĐ đầu vào là HĐ Doanh nghiệp mua hàng hoá dịch vụ gì đó, bạn chưa kê khai kịp trong tháng 7 thì tháng 8,9,10 kê khai là đúng quy định!.khuyên người ta huỷ nghĩa là sao ? Đầu ra ít có khi nào viết HĐ rồi mà không kê khai với Thuế, vì mỗi kế toán cuối tháng đều phải kê khai "TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HOÁ ĐƠN" của DN, bạn coi lại nghiệp vụ của mình có thiếu khoản nào nữa không nghen ! Thân !

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Đọc câu hỏi cho kỹ rồi trả lời,bạn Xuân Trường à ! Bạn hoami hỏi là HĐ đầu vào là HĐ Doanh nghiệp mua hàng hoá dịch vụ gì đó, bạn chưa kê khai kịp trong tháng 7 thì tháng 8,9,10 kê khai là đúng quy định!.khuyên người ta huỷ nghĩa là sao ? Đầu ra ít có khi nào viết HĐ rồi mà không kê khai với Thuế, vì mỗi kế toán cuối tháng đều phải kê khai "TÌNH HÌNH SỬ DỤNG HOÁ ĐƠN" của DN, bạn coi lại nghiệp vụ của mình có thiếu khoản nào nữa không nghen ! Thân !
Bạn không đọc câu này sao"mình nghe nói HD đầu ra mà trế như zay sẽ bị phạt"
bạn không đọc tất cả các bài mình post ah! đọc lại đi nhé.

T

Tien Giang

Guest
7/6/07
7
0
0
HCM
Bạn kê khai vào tháng 09 bình thường, hóa đơn VAT được phép kê chậm 3 tháng mà. Tức là hóa đơn tháng 07 thì bạn được kê vào báo cáo tháng 07 hoặc tháng 08 hoặc tháng 09. Cái này mình làm hoài hà!

L

LongKT

Guest
18/12/06
21
0
0
41
Hà Nội
Hi hi chắc là mới làm nên thế. Mình cũng thế đây này. HĐ này chắc là đầu vào. Tháng 7 thì bây giờ vẫn kê khai được mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA