Hóa đơn thuế GTGT

• Thread starter Đàm Văn Hồng
  • Ngày gửi
Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Lại cái vụ hóa đơn chứng từ các bác ạh! Mong các bác giúp em vấn đề này với ạh!
Hóa đơn tiền điện thoại, điện nước họ gửi về cho bên em, chị hành chính đi chi lại không yêu cầu họ viết ngày trên hóa đơn, và không ký vào phần nhân viên giao dịch ký.
Các thông tin khác thì đầy đủ, như vậy em có được kê khai những cái hóa đơn đó ko vậy??
Cám ơn và chúc thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Bạn vẫn kê khai bình thường

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Hihi thế cột ngày tháng mình ghi vào ntn đây bạn ?

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Của mình thì mình ghi luôn là ngày mà mình trả tiền ( còn trên HĐ cũng đã có ghi rõ đó là cước phí của tháng nào rùi mà )

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
có cái nó viết là cước từ ngày 1/4/06 đến 30/6/06. thế thì biết là ngày nào nhỉ?
Và tớ muốn hỏi cho rõ vì tớ đang kê khai thuế của tháng 9 bạn ạh! Tớ là kế toán nhưng người thanh toán hôm đó là chị Hành chính. ngày tháng chị ấy ko nhớ.
Mình định định viết một ngày nào đó trong tháng đó còn trong hóa đơn thì cứ kệ nó như thế!
Vậy có được không các bạn nhỉ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Lại cái vụ hóa đơn chứng từ các bác ạh! Mong các bác giúp em vấn đề này với ạh!
Hóa đơn tiền điện thoại, điện nước họ gửi về cho bên em, chị hành chính đi chi lại không yêu cầu họ viết ngày trên hóa đơn, và không ký vào phần nhân viên giao dịch ký.
Các thông tin khác thì đầy đủ, như vậy em có được kê khai những cái hóa đơn đó ko vậy??
Cám ơn và chúc thành công!
Cái này thì có lẽ mình bỏ ra thôi bạn ah (nếu mà họ không bổ sung ngày tháng năm)! HĐ không có ngày thỉ yêu cầu họ bổ sung ngày, nếu HĐ xuất T9 mà thanh toán tiền cước từ ngày 1/4/06 đến 30/6/06( vi phạm thời điểm xuất HĐ) vì nếu cước của T4-T6 thanh toán 1 lần thì HĐ ghi cho T6, và kê khai vào T7. Còn cái hóa đơn T9 mà kô có ngày thì làm biên bản bổ sung ngày. Chỗ ký nhận thì mình ký vào đó.
Thân!

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Cái này thì có lẽ mình bỏ ra thôi bạn ah (nếu mà họ không bổ sung ngày tháng năm)! HĐ không có ngày thỉ yêu cầu họ bổ sung ngày, nếu HĐ xuất T9 mà thanh toán tiền cước từ ngày 1/4/06 đến 30/6/06( vi phạm thời điểm xuất HĐ) vì nếu cước của T4-T6 thanh toán 1 lần thì HĐ ghi cho T6, và kê khai vào T7. Còn cái hóa đơn T9 mà kô có ngày thì làm biên bản bổ sung ngày. Chỗ ký nhận thì mình ký vào đó.
Thân!
Cám ơn anh Trường về lời tư vấn này. Nhưng mà cái vụ hóa đơn: " Cước từ ngày 1/4/06 đến 30/6/06 là được Cty em thanh toán từ tháng 6 anh ạh, nhưng chị Hành chính chị ấy giữ giờ mới đưa cho em! vậy là vẫn trong thời gian 3 tháng nên em vẫn được kê khai chứ, anh nhỉ?
Hihi về cái biên bản bổ sung ấy em làm thì chỉ cần chữ ký của em hay cần có những chữ ký của ai nữa thưa a?
Mong anh chỉ bảo tận tình giúp em?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cám ơn anh Trường về lời tư vấn này. Nhưng mà cái vụ hóa đơn: " Cước từ ngày 1/4/06 đến 30/6/06 là được Cty em thanh toán từ tháng 6 anh ạh, nhưng chị Hành chính chị ấy giữ giờ mới đưa cho em! vậy là vẫn trong thời gian 3 tháng nên em vẫn được kê khai chứ, anh nhỉ?
Hihi về cái biên bản bổ sung ấy em làm thì chỉ cần chữ ký của em hay cần có những chữ ký của ai nữa thưa a?
Mong anh chỉ bảo tận tình giúp em?
HĐ kê khai trong vòng 3 tháng, bạn thanh toán từ tháng 6 nhưng vì một lý do( chị hành chánh không đưa) bây giờ tìm thấy, vẫn còn trong hạn được phép kê khai bạn kê khai bình thường. HĐ đó bạn ký vào phần người mua là ok.
Thânn!

H

hoanang

Guest
10/9/07
10
0
0
Hà Nội
sao lại ko có ngày đc nhỉ?bạn xem kỹ lại xem.mình thấy trên hóa đơn điện thoại có ngày, vì nhân viên giao dịch in từ máy ra mà!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
nếu là HĐ thì phải có ngày tháng chứ! bạn kiểm tra kỹ lại nhé!

D

DISCOVERY

Guest
3/7/04
20
0
0
Cái này đơn giản vô cùng!
Bạn không cần yêu cầu chị hành chánh phải lục trí nhớ chi cho mệt. Bạn điện thoại tới nơi xuất hóa đơn cho bạn, yêu cầu họ cung cấp ngày tháng năm (vì bên bán hàng cũng kê đầu ra mà).
Sau đó bạn xem xét thời điểm kê khai hiện tại có vượt quá 3 tháng hay không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA